Media direct với vista ??

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng năm 2007 lúc 19:26
Lần nọ có mạo hiểm dùng đĩa repair MD của xp cho vista và hậu quả là phải cài lại win. GIờ không biết làm sao để khôi phục MD cho vista. Trên site của hãng thì vẫn thấy chưa có. Mong các bro chỉ giúp:)

21 Tháng năm 2007 lúc 00:34
Mình nghe lời các bác ở trên này bảo là repair ko sao, cuối cùng lỗi file, làm theo hướng dẫn copy lại file đó từ đĩa cài win cũng pó tay, cuối cùng vẫn phải cài lại, cho đến nay thì vẫn chưa có bản sửa MD cho máy cài XP và Vista thì phải bạn à.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng năm 2007 lúc 01:40
Mình nghe lời các bác ở trên này bảo là repair ko sao, cuối cùng lỗi file, làm theo hướng dẫn copy lại file đó từ đĩa cài win cũng pó tay, cuối cùng vẫn phải cài lại, cho đến nay thì vẫn chưa có bản sửa MD cho máy cài XP và Vista thì phải bạn à.
Xp thì có chứ sao không bác:D Vấn đề là vista thôi bác ạ:)

21 Tháng năm 2007 lúc 15:33
Nếu cài mới từ đầu, bạn làm như sau:

1. dùng đĩa Media Direct 3 để boot và chia ổ cứng làm 2, ổ C, D
2. Sau đó cho đĩa Win Vista vào cài đặt vào ổ C.
3. Cài Win và driver cho máy xong thì cho đĩa Media Direct vào
4. Tìm đến thư mục DellKit trong đĩa Media Direct
5. Kích chuột phải vào file DellKit.exe, chọn Run...administrator
6. Hiện lên màn hình cài đặt, chọn enter theo hướng dẫn
7. Chờ cho cài đặt xong thì tắt máy
8. Ấn nút Media Direct là ok.

Muốn cài đặt cho XP thì phải dùng đĩa Media Direct 1.1
Tôi cài Vista, Media Direct và Xp cùng một ổ trên Dell 1505 chạy ok.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng năm 2007 lúc 20:39
1. dùng đĩa Media Direct 3 để boot và chia ổ cứng làm 2, ổ C, D
2. Sau đó cho đĩa Win Vista vào cài đặt vào ổ C.
3. Cài Win và driver cho máy xong thì cho đĩa Media Direct vào
4. Tìm đến thư mục DellKit trong đĩa Media Direct
5. Kích chuột phải vào file DellKit.exe, chọn Run...administrator
6. Hiện lên màn hình cài đặt, chọn enter theo hướng dẫn
7. Chờ cho cài đặt xong thì tắt máy
8. Ấn nút Media Direct là ok.

Muốn cài đặt cho XP thì phải dùng đĩa Media Direct 1.1
Tôi cài Vista, Media Direct và Xp cùng một ổ trên Dell 1505 chạy ok.
Như bác nói vậy là phải làm từ đầu khi cài win hả bác. Không có cách nào repair sau khi đã cài win rồi hả bác:(??

21 Tháng năm 2007 lúc 21:40
Gửi bạn hoangcao243

Nếu đã có các phân vùng cho Media Direct trên Vista rồi thì bạn thử remove và cài lại Media Direct từ bước 4->8 xem có được không, trong thư mục DellKit tôi cũng thấy có file Recovery đấy, bạn thử chạy xem.
Như tôi được biết thì Media Direct chỉ chạy khi chia đúng phân vùng của nó, đối với máy dell 1505 của tôi thì tôi cài lại từ đầu, do Media Direct chỉ hỗ trợ có 4 phân vùng partition nên mất 2 partittion cho nó (47MB và 2GB) vì thế tôi cài đặt Vista vào ổ C, Xp vào ổ D là hết. Tôi đã thử chia thêm 1 partition để chứa dữ liệu nhưng Media Direct bị lỗi ngay.
Chúc thành công.

23 Tháng năm 2007 lúc 17:46
Như vậy có nghĩa là trường hợp:
C: XP
D: Vista
E: Datas
Thì MC không thể khôi phục lại được hả các bác, nếu muốn khôi phục lại được thì chỉ có cách cài lại và cho XP và Vista vào trong 1 ổ?

lvnam

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng năm 2007 lúc 18:25
MD cua Dell

Tôi dung Dell Inspiron 6400 E1505, cài XP home, tôi thay HDD 160GB và làm lai từ đầu như bạn anhhung81, cai Vista, chia hai o C va D thì may chay binh thường, lúc đầu tôi không cai MD, chi cài MD trong Windows thôi thì máy chạy binh thường nhưng khi lỡ tay nhấn nút MD khi đang tắt máy thì hư Boot sector, khong boot vào windows được luôn, do đó bạn phải cài MD và nó phải chạy tốt khi khởi động bằng nút MD thì máy mới không trục trặc

23 Tháng năm 2007 lúc 18:50
Tôi dung Dell Inspiron 6400 E1505, cài XP home, tôi thay HDD 160GB và làm lai từ đầu như bạn anhhung81, cai Vista, chia hai o C va D thì may chay binh thường, lúc đầu tôi không cai MD, chi cài MD trong Windows thôi thì máy chạy binh thường nhưng khi lỡ tay nhấn nút MD khi đang tắt máy thì hư Boot sector, khong boot vào windows được luôn, do đó bạn phải cài MD và nó phải chạy tốt khi khởi động bằng nút MD thì máy mới không trục trặc
Sau khi dùng đĩa Media Direct chia thành 2 ổ C,D-->Bạn cài Vista thành công vào ổ C thì nên cài Media Direct luôn, phải chạy file DellKit.exe chứ đừng chạy autorun.exe(khi cài đặt có hiện lên 2 bảng thông báo unzip file thì mới được), sau đó bạn tắt máy và chạy thử Media Direct luôn, nếu thành công thì hãy tiếp tục cài đặt XP vào ổ D rồi dùng Vista boot Pro hay Easy BCD1.52 để tạo menu boot.
Thứ tự các ổ như sau:
1. 47MB
2. C: Vista
3. D: XP Pro
4. Media direct: 2Gb

Bài viết cần bạn xem thêm

Polar Pen này sẽ truyền cảm hứng cho bạn tại nơi làm việc, trường học hoặc nhà riêng. Nếu bạn thích Polar Pen với mọi thứ hoặc bị cuốn hút bởi sức mạnh của nam châm, thì sản phẩm này là dành cho bạn.

Chúng tôi đã tìm thấy nhiều cách thú vị và chức n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday