Mèo

Các thớt khác của hoanglz

hoanglz

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Báo cáo các bác là em ở một khu nhà bên này. Đêm về thường có mèo hoang cứ ra rên ỉ. Đóng cửa kiểu gì tiếng cũng lọt vào. Thậm chí nó còn đánh nhau ầm ĩ (đoạn này thì đang ngủ dựng dậy liền).
Em nhớ ngày xưa ở nhà cũng bị vầy, nhưng một vài lần thôi. Sau này thì nạn săn trộm mèo rộ lên, cũng ít nghe tiếng mèo gào hơn.
Không biết làm gì để đuổi mèo đây :(

Pros: Không có chuột\m/
Cons: Mất ngủ.8-}

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hồi nhỏ em hay ngủ ở nhà ngoại, có mấy con mèo tụ tập trên nóc nhà hàng xóm ngay trước cửa sổ, em xách súng hơi (bắn đạn bi) bắn tụi nó chạy sạch >:)

Em google thử thì có vài cách:
1: Sóng siêu âm - hiệu quả nhưng mắc :)) thôi bỏ
2: Đi vòng vòng xóa sổ hết các nguồn thức ăn tụi mèo có thể tìm tới. Không thức ăn --> ko có mèo.
3: Bôi những thứ CAY nhất (ớt hiểm, tương ớt) lên các vị trí mèo thường tụ tập
Mèo cũng ghét/sợ vỏ cam quít bưởi, cà phê ;)
4: Bắt rồi đem thả xa thật xa.
5: Nuôi chó để dí mèo chạy vòng vòng :D
7,8,9,10 để các thành viên khác góp ý :p em dzọttttt

ps: em tuổi mẹo, đừng óanh em tội nghiệp =))

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác kiếm mấy con cá nướng, tẩm thuốc chuột rồi để nơi chúng nó tụ tập (Hơi độc ác một tí)

Saladin

MÁY HỎNG
Ồi. Chuyện này ngày trước em cũng gặp. Mấy lần đang kỳ thi, mình vừa chợp mắt được 1 tý thì mèo nó động đực nó kêu ngheo ngheo em lại tưởng là trẻ con khóc :(
Một lúc không chịu được em mới mở cửa sổ ra chửi thằng nào không chịu dỗ con để cho ông không ngủ được :))
Sau rồi mới nhớ ra là mèo thế là hôm sau e vác súng hơi về mà chả tiễn chú mèo nào cả vì nghĩ cũng thương, hix mình hay mềm lòng quá :(

Sup

Yêu nước vừa đủ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Thôi mà các bác, chuột giờ nhiều lên vì mèo ít đi lắm rồi, mình thích nuôi mèo nhưng toàn bị bắt trộm mất, mà nhốt trong nhà thì mèo ko còn là mèo nữa.

Bị tra tấn vì mèo như bác chủ topic thì nó chỉ bị vào mùa sinh sản của tụi nó, lúc đấy mèo nó lên cơn động đực, động cái, kêu gào như trẻ con khóc. Chứ hầu như các đêm khác đâu có sao đâu.

Thích mèo thì có thích thật, nhưng vẫn có ăn thịt mèo. Tại Tết về quê bà xã ở Thái Bình thì kiểu gì cũng được mấy ông cậu chiêu đãi món thịt mèo gọi là giải đen. Ăn là lạ thôi chứ mình không khoái bằng mộc tồn. :D

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cách 1: mua một cái tai nghe ear-in, đến khi ngủ thì đóng vào tai
Cách 2: mua thuốc ngủ
Cách 3: mua một con "mèo cái" về ngủ cạnh mình
Cách 4: đặc tính của thú đi hoang là cảm giác an toàn và không an toàn. Bác dọa nó một lần về sự không an toàn: VD: Chó, súng hơi, săn mèo ... lần sau nó sẽ không tụ tập nữa.

minhai

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mèo kị dầu khuynh diệp, thế nên bác xác định được chỗ tụi nó tụ tập thì lấy bông ngoáy tai tẩm tí dầu vào và cắm xung quanh đấy..

Thịt gì em có thể ăn nhưng nhất quyết k ăn mèo..

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cách 1: mua một cái tai nghe ear-in, đến khi ngủ thì đóng vào tai
Cách 2: mua thuốc ngủ
Cách 3: mua một con "mèo cái" về ngủ cạnh mình
Cách 4: đặc tính của thú đi hoang là cảm giác an toàn và không an toàn. Bác dọa nó một lần về sự không an toàn: VD: Chó, súng hơi, săn mèo ... lần sau nó sẽ không tụ tập nữa.

cách 1 và cách 2 không ổn lắm. Nhét một cái tai nghe in ear vào tai lúc ngủ rất khó chịu. Cách 2 mua thuốc ngủ uống nhiều đến sau này mắc bệnh mất ngủ :)|
Cách 3 có lẽ là hiệu quả nhất. Hành hạ "mèo cái" một lúc, cả 2 cùng mệt, ngủ quên cả tiếng mèo =))

giangluat

Luật Sư Heo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thôi mà các bác, chuột giờ nhiều lên vì mèo ít đi lắm rồi, mình thích nuôi mèo nhưng toàn bị bắt trộm mất, mà nhốt trong nhà thì mèo ko còn là mèo nữa.

Bị tra tấn vì mèo như bác chủ topic thì nó chỉ bị vào mùa sinh sản của tụi nó, lúc đấy mèo nó lên cơn động đực, động cái, kêu gào như trẻ con khóc. Chứ hầu như các đêm khác đâu có sao đâu.

Thích mèo thì có thích thật, nhưng vẫn có ăn thịt mèo. Tại Tết về quê bà xã ở Thái Bình thì kiểu gì cũng được mấy ông cậu chiêu đãi món thịt mèo gọi là giải đen. Ăn là lạ thôi chứ mình không khoái bằng mộc tồn. :D
Yêu cmt của bác này nhất, giận các bác ăn thịt mèo ghê gớm:)|

@Anh yêu đồng hồ: anh ráng chịu đựng khoảng 1 tuần, khi nó tìm được đôi cặp sẽ đỡ anh ạ

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...