Mic built-in của Acer Aspire 4710 không hoạt động!?! Ổ cứng mất dung lượng!

Các thớt khác của trocloc

trocloc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng hai 2008 lúc 15:01
Các bác cho E hỏi, máy tính của E cài driver đầy đủ, đang sử dụng Window Vista bản quyền, nhưng không thể setup được cái míc theo kèm để sử dụng cho voice chat được. Nếu cắm mic ngoài qua đường mic in cạnh máy thì vẫn sử dụng được bình thường. không hiểu cách bật cái mic này trong Window Vista như thế nào ạ! Các bác chỉ giúp E với.
Thêm 1 vấn đề nữa ạ! ổ cứng theo máy của em là ổ 120GB. Sau khi cài đặt cho E Window Vista thì không hiểu bên bán máy chia thế nào bây giờ máy của E 2 ổ còn có 60GB. ổ C hiện dung lượng máy báo là 20GB và ổ D dung lượng máy báo xấp xỉ 40GB. E đoán là do lúc chia ổ có vấn đề. Cách lấy lại dung lượng đã bị mất như thế nào, các bác có thể hướng dẫn chi tiết cho E được không ạ? Có phức tạp không và làm cụ thể thế nào được không ạ!
Nếu viết trả lời trên này dài quá thì các bác có thể add YM của E để hướng dẫn cho E được không ạ? YM của E: qviet81
Cảm ơn các bác trước!!!:)

dangtruong_ok

Bốn hoa
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 14:27
em cũng dùng acer 4710z , mic cua máy cũng phập phù lúc có lúc không đặc biệt có khi mình login vào Skype máy còn xanh lè màn hình rồi tự restat, trước em có chạy vista 2 ngày thì thấy không sao, giờ cài XP thấy phập phù lắm (cái mic thôi còn chạy ứng dụgn khác không thấy VĐ gì cả), chảng biết tại driver hay cái bọn acer này nó lởm thế , úp cho bác nào chỉ giúp hộ luôn cả em với ạ.

3 Tháng ba 2008 lúc 22:06
Các bác cho E hỏi, máy tính của E cài driver đầy đủ, đang sử dụng Window Vista bản quyền, nhưng không thể setup được cái míc theo kèm để sử dụng cho voice chat được. Nếu cắm mic ngoài qua đường mic in cạnh máy thì vẫn sử dụng được bình thường. không hiểu cách bật cái mic này trong Window Vista như thế nào ạ! Các bác chỉ giúp E với.
Thêm 1 vấn đề nữa ạ! ổ cứng theo máy của em là ổ 120GB. Sau khi cài đặt cho E Window Vista thì không hiểu bên bán máy chia thế nào bây giờ máy của E 2 ổ còn có 60GB. ổ C hiện dung lượng máy báo là 20GB và ổ D dung lượng máy báo xấp xỉ 40GB. E đoán là do lúc chia ổ có vấn đề. Cách lấy lại dung lượng đã bị mất như thế nào, các bác có thể hướng dẫn chi tiết cho E được không ạ? Có phức tạp không và làm cụ thể thế nào được không ạ!
Nếu viết trả lời trên này dài quá thì các bác có thể add YM của E để hướng dẫn cho E được không ạ? YM của E: qviet81
Cảm ơn các bác trước!!!:)
Bạn vào device manager>disk manager, nó sé giúp bạn chỉ ra các partition bị mất.
Thân

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, nhà nghiên cứu bảo mật Patrick Wardle đã phát hiện ứng dụng trả phí Adware Doctor trên App Store bí mật gửi dữ liệu về Trung Quốc.

Adware Doctor là một trong những ứng dụng trả phí phổ biến nhất trên App Store ...
Lazada Vietnam Master card on Monday