Micro ATOM có vấn đề

5 Tháng tám 2007 lúc 07:54
Hi bà con,
Con ATOM của tôi đang nghe gọi rất to và rõ, giờ chỉ nghe to và rõ, còn gọi thì tự nhiên tiếng nhỏ xíu hà.
Ko biết có phải tải cái micro của nó die ko nữa.
Bà con có ai gặp giống tôi ko?
Tôi hard reset rồi mà cũng ko hết bệnh.

5 Tháng tám 2007 lúc 10:25
Hi bà con,
Con ATOM của tôi đang nghe gọi rất to và rõ, giờ chỉ nghe to và rõ, còn gọi thì tự nhiên tiếng nhỏ xíu hà.
Ko biết có phải tải cái micro của nó die ko nữa.
Bà con có ai gặp giống tôi ko?
Tôi hard reset rồi mà cũng ko hết bệnh.

nếu bác gọi mà người bên kia nghe nhỏ thì micro bác có vấn đề thật , còn nếu bác gọi bác nghe nhỏ thi bác xem lại cái volum loa đàm thoại ,nếu vẫn nhỏ thì lỗi cái loa đó .bác nên đến chỗ uy tín mà khắc phục .hiện nay o HN co rất nhiều dịch vụ tốt về PDA đó. chúc bac thành công

ThaiBV

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng tám 2007 lúc 10:36
Mic của Atom và Atom exec rất dễ toi, nếu khi gọi điện thoại Bạn chỉnh âm lượng hết cỡ nhưng đầu dây đằng kia nghe như nói thầm thì chắc chắn là mic toi rồi, ít lâu nữa là sẽ tịt thôi.

Máy Atom Exec của mình cũng đã từng bị bệnh này (do rơi xuống nước ướt máy), cái mic của nó là loại 4 chân giống như của máy Motorola V3i, rất khó kiếm (ở Hà Nội). Mình đã kiếm được 1 cái mic ở 1 cửa hàng linh kiện điện thoại trên phố Thái Hà nhưng hàn vào không xài được (chắc là linh kiện Trung Quốc không chuẩn). Sau cùng mình tự chế lại bằng mic 2 chân thông dụng trên thị trường, vừa dễ kiếm, vừa dễ hàn.

Nếu bạn thích tự sửa lấy thì cho mình biết, mình sẽ post bài hướng dẫn có hình ảnh cho bạn.

Nếu bạn không thạo về việc hàn, khò thì tốt nhất nên mang ra cửa hàng uy tín (Ở HN: Nhật Cường - Lý Quốc Sư; Bệnh viện PDA - Mai Hắc Đế; Siêu Thoại - Trần Hưng Đạo). Mic của dòng này tháo ra và hàn cái mới khó lắm.

Attachments

Bài viết cần bạn xem thêm

Dạo gần đây Facebook chắc chắn rất là bận rộn vì họ có nhiều thứ để làm. Chỉ vừa mới ngày hôm qua thôi, họ đã phát hành tính năng cho phép người dùng xác thực tài khoản 2 bước mà không cần đến số điện th ...
Lazada Vietnam Master card on Monday