THỜI SỰ Microsoft Office 2016 chính thức ra mắt

Các thớt khác của HaThienKiemVu

HaThienKiemVu

I'm a wind, I wander everywhere
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vậy là phiên bản Microsoft Office 2016 đã chính thức ra mắt với người dùng Windows trên toàn thế giới. Office 2016 tương thích với Windows 7 và các phiên bản khác tân tiến hơn. Nó bao gồm rất nhiều năng lực mới và tính năng mới.

Những thay đổi chính của Office 2016 là tập trung vào việc giúp người dùng có thể hợp tác với người khác để làm việc trên nền tảng desktop – trình duyệt – mobile. Chẳng ngạc nhiên chút nào khi Office 2016 đã ra mắt bản beta hồi đầu năm nay.

Office 2016 có những gì mới?

Phiên bản Word 2016 cho phép người dùng cộng tác với nhiều người khác từ ngay trên tài liệu của mình. Trong khi đó, Skype for Business cũng được tích hợp trực tiếp vào các ứng dụng Office để có thể stream nội dung đến bạn bè hoặc tạo ra một buổi chat video.

Microsoft Outlook cũng đã trở nên thông minh hơn khi nó sẽ lọc Inbox của bạn theo một cách mới, thứ tự ưu tiên thì giống như mục Inbox trong Gmail vậy.

Excel có thêm các loại biểu đồ mới cũng như khả năng đưa dữ liệu trực tiếp lên Power BI – công cụ phân tích kinh doanh của Microsoft. Một công cụ mới có tên là Smart Lookup sẽ cho phép người dùng lấy dữ liệu trực tiếp từ Bing hoặc Wikipedia trong khi vẫn đang edit tài liệu của mình.

Nếu bạn gia hạn thời gian sử dụng Office 365 thì bạn sẽ có thêm tính năng mới là Group, bạn có thể gửi các dữ liệu của dự án cũng như lịch trình đến nhóm làm việc của mình một cách nhanh chóng.

Bạn sẽ thấy một hộp thoại hiện ra trên thanh toolbar, hộp thoại đó cho phép bạn xem danh sách các file tài liệu mà bạn vừa chỉnh sửa lần trước – không quan trọng là bạn dùng thiết bị nào, nó vẫn sẽ được hiển thị ở đó.

Cái nhìn mới của Microsoft về bộ sản phẩm Office

Từ giờ trở đi, bộ phần mềm văn phòng Office trên nền desktop sẽ nhận được nhiều tính năng mới hàng tháng chứ không còn dồn vào một lần duy nhất như trước đây nữa. Cách làm này của Microsoft cũng giống hệt như những gì họ đang làm với Windows 10 vậy. Đơn cử như Cortana sẽ được tích hợp vào Office 2016 trong thời gian tới.

Bạn vẫn có thể mua sản phẩm trọn gói ngay từ đầu với giá 149$ cho bản Home & Student, bản Home & Business thì có giá 229$. Đối với những người dùng Office 365 thì họ sẽ nhận được phiên bản full của Office 2016 trên nền desktop ngay từ bây giờ nếu họ chấp nhận chi trả 6.99$ hàng tháng để duy trì bản quyền.

Hạ Thiên
(Thông tin, hình ảnh: Business Insider)​

thaingo84

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nghe đồn là tablet hoặc phone dưới 10" thì dùng miễn phí phải ko bác? Với bản này dùng cho 8.1 chắc OK nhỉ, hay là phải lên Win10 mới đc?

thanktuzg

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nghe đồn là tablet hoặc phone dưới 10" thì dùng miễn phí phải ko bác? Với bản này dùng cho 8.1 chắc OK nhỉ, hay là phải lên Win10 mới đc?
confirm là dưới 10 inch thì miễn phí bác nhé, còn tương thích thì trong bài đã viết là tương thích từ windows 7 trở lên

thanktuzg

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
em vẫn dùng bản 2013 thôi, cũng chỉ để đọc tài liệu nên k có nhu cầu nhiều, quan trọng là có sẵn "thuốc" :D:D:D

thaingo84

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
thuốc cho pro 2013 tìm đâu thế bác? thanks
Bác thích xài kiểu bản quyền hay là xài kiểu thuốc men, thích bản quyền thì làm nhiều bước phức tạp cần thì bác PM em gửi link hướng dẫn cho bác :D, còn thuốc men thì search google phát nó tràn lan ra mà, Activator gì gì đấy...

thanktuzg

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
thuốc cho pro 2013 tìm đâu thế bác? thanks
bác tìm phần mềm microsoft toolkit (2.5.2) nhé bác, bác cứ search trên mạng là ra, k thì để em gửi bác file phần mềm vì em chỉ giữ file trong máy thôi
@thaingo84 : kích hoạt bản quyền như của bác có phải là kiểu active by phone không ạ?

thaingo84

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bác tìm phần mềm microsoft toolkit (2.5.2) nhé bác, bác cứ search trên mạng là ra, k thì để em gửi bác file phần mềm vì em chỉ giữ file trong máy thôi
@thaingo84 : kích hoạt bản quyền như của bác có phải là kiểu active by phone không ạ?
Nó đó bác, em giờ toàn xài Windows bản quyền và office bản quyền, haha, update thoải mái ngon lành, đủ tính năng, ko sợ virus spyware các kiểu

thanktuzg

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nó đó bác, em giờ toàn xài Windows bản quyền và office bản quyền, haha, update thoải mái ngon lành, đủ tính năng, ko sợ virus spyware các kiểu
windows của em thì bản quyền chính hãng ms rồi, còn mỗi office lười nên cũng chả active, crack cho nhanh dù biết là nguy hiểm :(, cách active by phone công nhận lằng nhằng thật :D

huytuong127

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
xài bản quyền đi bạn ơi heheh. chuẩn luôn không còn sợ bị tùm lum mình cũng đang xài bản quyền ngon lành lắm

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có comment trong thớt này : https://www.handheld.com.vn/threads...-swiss-made-ket-thuc-22h30-16-11-2020.565150/
không hiểu sao 2 comment của em đều bị biế ...