CÔNG NGHỆ Microsoft Office 365 có thay đổi quan trọng từ ngày 2/10

Các thớt khác của hoangnghiavnn
2 Tháng chín 2018 lúc 10:31
Kể từ ngày 2/10, Microsoft sẽ tăng giới hạn thiết bị đối với thuê bao Office 365 Home và Personal.

microsoft-office-365-home-personal-1535850276-340-width660height440.jpg

Microsoft Office 365 có thay đổi quan trọng từ ngày 2/10.

Người dùng Office 365 Home và Personal có thể cài đặt Office trên tất cả thiết bị của họ nhưng bị giới hạn về số lượng người dùng đăng ký cùng lúc. Hiện tại, Office 365 Home có giá 1.699.000 đồng/năm, hướng đến đối tượng hộ gia đình, bao gồm ứng dụng Office (Word, Excel, PowerPoint, Outlook và OneNote) dành tối đa cho 5 người dùng và mỗi người 1TB lưu trữ OneDrive miễn phí. Tổng thiết bị được dùng các ứng dụng Office này là 10 máy trên 5 người dùng. Trong khi đó, Office 365 Personal có giá 1.299.000 đồng/năm, phù hợp với cá nhân, bao gồm các ứng dụng Office cho 1 người dùng, giới hạn chạy trên 5 thiết bị.

Kể từ ngày 2/10, người dùng Office 365 Personal có thể đăng nhập trên 5 thiết bị cùng lúc. Họ có thể tải ứng dụng Office trên nhiều thiết bị nhưng chỉ được đăng nhập trên 5. Với Home, từ ngày 2/10, số người dùng tăng lên 6, mỗi người chỉ được đăng nhập vào 5 thiết bị cùng lúc. Về mặt kỹ thuật, điều đó đồng nghĩa khách hàng Office 365 sẽ có 30 thuê bao Home chạy đồng thời. Bạn có thể truy cập trang hỗ trợ của Microsoft để tìm hiểu thêm thông tin.
Thuê bao Office 365 không cần làm gì cả, thay đổi tự động diễn ra khi đến hạn. Người dùng cũng bắt đầu quản lý được thuê bao Office 365 Home & Personal từ trang theo dõi tài khoản Microsoft từ ngày 2/10.

Theo ICT News

3 Tháng chín 2018 lúc 06:46
có nên mua bản quyền dùng office 365 này không các bác nhỉ? đang phân vân về giá quá, bác nào biết giá tốt trên tị trường giờ là bao nhiêu không ah? Tks
Nên mua bác ah. Dùng 365 này sướng lắm có update là up thui. Bác có thể lên mấy trang tmdt mua thường rẻ hơn. Lần trước em mua 365 personal có 700k dùng gần 1 năm ùi ạh

Sent from my iPhone using Tapatalk

binhdq

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng chín 2018 lúc 22:38
có nên mua bản quyền dùng office 365 này không các bác nhỉ? đang phân vân về giá quá, bác nào biết giá tốt trên tị trường giờ là bao nhiêu không ah? Tks
Nên bạn ạ. Nếu ý của bạn là liên quan đến vấn đề bản quyền và giá cả, giờ đây MS đã xây dựng hệ thống giá của Office rẻ đến mức người dùng thông thường hoàn toàn có thể mua được dễ dàng mà không quá băn khoăn về chi phí. Khi đó, hẳn là việc dùng crack sẽ ít rủi ro hơn nhiều.
Nếu ý của bạn là sự băn khoăn giữa bản mua hàng năm và mua 1 lần, thì rõ ràng bản mua hàng năm có lợi hơn hẳn. Lộ trình của MS cứ 3 - 4 năm lại cho ra một phiên bản mới, thế nên mua O365 sẽ luôn được hưởng những cập nhật mới nhất. Thêm vào đó, bản mua 1 lần có nhiều thứ có khi bạn chẳng dùng đến bao giờ nhưng bạn vẫn phải trả tiền cho nó. Hơn nữa, số tiền bỏ ra mua bản 1 lần nhiều hơn hẳn bản mua hàng năm.
Và cuối cùng, điều này hẳn là MS không thích, nhưng bạn và người thân, bạn bè của bạn có thể góp tiền mua 1 bộ Home rồi tất cả cùng dùng Office. Chi phí sẽ là siêu thấp.

Bài viết cần bạn xem thêm

Thưa MOD
Em có mở đấu giá ở đây:
https://www.handheld.com.vn/threads...0gb-kt-22h22-14-11.505564/page-4#post-3742415
bác @cccp1784 có thắng ms2 nhưng từ chối nhận hàng. Nhờ mod [USER ...
Lazada Vietnam Master card on Monday