Miếng dán màn hình cảm ứng cho laptop?

Các thớt khác của inverse
1 Tháng mười một 2007 lúc 00:18
Bác nào biết ở đâu bán cái miếng dán màn cảm ứng cho laptop 12" thì chỉ em với ạ (máy HP tx1221 ý mà) em ở HN các bác nhé! Mà bác nào có kinh nghiệm dùng rồi thì cho em xin ý kiến nên dùng hay không? và loại nào thì tốt các bác nhé.
Thanks for help!

hoatulan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng mười một 2007 lúc 10:09
Bác nào biết ở đâu bán cái miếng dán màn cảm ứng cho laptop 12" thì chỉ em với ạ (máy HP tx1221 ý mà) em ở HN các bác nhé! Mà bác nào có kinh nghiệm dùng rồi thì cho em xin ý kiến nên dùng hay không? và loại nào thì tốt các bác nhé.
Thanks for help!

mình mới dán một cái, cảm nhận là góc nhìn và độ sáng tăng lên, dán loại 3 lớp từ tính của LGG 170 k cho màn 12

chichvn

Cùi bắp
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười một 2007 lúc 14:44
em nghĩ có nên dán gương ko nhỉ, trong khi máy đã có màng hình gương rồi, mà con tx đó cảm ứng tay được, nếu sợ ảnh hưởng màng hình thì đừng dùng viết, dùng tay thôi,

việc dán đó đôi khi lại làm cho cảm ứng không được nhạy cho lắm đâu

9 Tháng mười một 2007 lúc 23:18
em nghĩ có nên dán gương ko nhỉ, trong khi máy đã có màng hình gương rồi, mà con tx đó cảm ứng tay được, nếu sợ ảnh hưởng màng hình thì đừng dùng viết, dùng tay thôi,

việc dán đó đôi khi lại làm cho cảm ứng không được nhạy cho lắm đâu
Đúng đấy, nếu màn hình đã là glossy rồi thì dán thêm phí tiền. Vả lại theo mấy người bạn của mình thì việc dán thêm đôi khi làm giảm đi độ nhạy của màn hình cảm ứng. Cân nhắc kĩ thì tốt hơn.

hieppg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười một 2007 lúc 08:45
Nếu dán vào thì ví dụ máy mình từ màn hình thường nhìn sẽ giống như màn hình gương, bóng bẩy hơn chứ có liên quan gì đến bóng đèn hình mà sáng hơn.
Nó sáng hơn là do phản xạ lại nhiều ánh sáng bên ngoài hơn so với khi chưa dán. Tuy nhiên cũng vì thế mà ngay trong điều kiện bình thường cứ nhìn thấy hình ảnh của mình mờ mờ trên màn hình, khó chịu! (màn gương thật không bị rõ như thế).
Ý kiến bản thân tớ là không nên dán màn gương với các máy mới, màn hình còn sáng tốt. Với máy cũ thì dán vào, tuy hơi khó chịu với cái mặt mình trong "gương", nhưng đúng nhìn màn hình có vẻ sáng lên và long lanh hơn.

Riêng máy có màn hình cảm ứng thì bản thân nó đã có lớp bảo vệ khá dày rồi, dán bảo vệ làm gì nữa?

Bài viết cần bạn xem thêm

Em ở tỉnh lẻ thôi. Đang muốn mở cửa hàng kinh doanh 1 thứ gì đó, thu nhập tầm 10-20 củ/tháng thôi không cần nhiều ạ. Mục đích của e hiện tại chưa phải là làm giàu vì công việc của e cũng đang tạm ổn và đủ chi tiêu ạ. Mục đích chính là muốn vợ ở nhà, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday