Miếng dán màn hình nào tốt nhất !!

Các thớt khác của ntnam1972

ntnam1972

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo các bác thì miếng dán màn hình nào tốt nhất ?
Tớ đang dùng miếng dán mua ở Phong Vũ thấy cũng khá tốt, giá chỉ có 8USD, trong khi nhiều miếng khác giá tới khoảng 200.000. Các bác cho xin ý kiến với !
ts!

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chất lượng tốt nhất là loại 3 lớp, không biết ở VN bao tiền nhưng ở đây khỏang 200 nghìn. Chất lượng miếng dán phụ thuộc vào độ bền của nó anh ạ, có loại rẻ tiền lúc đầu nhìn không khác gì loại xịn cả, nhưng sau 1 thời gian dùng sẽ xước và ngả mầu nhanh hơn miếng dán xịn. Nói chung theo kinh nghiệm của em cứ bỏ tiền ra mua hẳn 1 miếng xịn dùng được 6 tháng đến 1 năm thay 1 lần còn hơn mua 1 miếng rởm rồi lại không vừa ý .

Tư Triều

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cá nhân em thì thấy cái clearView tốt nhất sau khi dùng 2loại trên 12usd.
Loại này sáng, trơn, nhìn vào cứ như chưa dán gì. Có một loại có độ nhám, cũng tốt nhưng hơi tối và nhìn cũ máy, không sang.

potterduc

Khủng bố Binladen
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vậy mọi người cho hỏi mua những miếng dán lọai này ở đâu ?? giá tốt nhất ?

potterduc

Khủng bố Binladen
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ducga said:
Chất lượng tốt nhất là loại 3 lớp, không biết ở VN bao tiền nhưng ở đây khỏang 200 nghìn. Chất lượng miếng dán phụ thuộc vào độ bền của nó anh ạ, có loại rẻ tiền lúc đầu nhìn không khác gì loại xịn cả, nhưng sau 1 thời gian dùng sẽ xước và ngả mầu nhanh hơn miếng dán xịn. Nói chung theo kinh nghiệm của em cứ bỏ tiền ra mua hẳn 1 miếng xịn dùng được 6 tháng đến 1 năm thay 1 lần còn hơn mua 1 miếng rởm rồi lại không vừa ý .

bác dùng nhiều lọai rùi thì theo bác lọai nào thích hơn ? Nhám hay trơn ?? Em thấy bác Kim ( Vietnam ) có dùng lọai nhám cho con MDAIII , ấn vào suớng tay lắm , êm êm ..........

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em dùng loại Clear View, đúng theo bác Tư Triều nói, dùng cũng lâu rồi mà không thấy xước gì mà được cái bóng nữa. Dùng có độ nhám cũng có cái hay nhưng mà nhanh xước lắm, đợt trước em cũng đã dùng thử 1 lần rồi. Còn loại 3 lớp thì chưa thử bao giờ ( ra chỗ bán hàng nó bảo loại 20 đô ( Clear View ) là fổ biến nhất nên bảo nó dán cho mình hì hì )

ets

GÂY DỰNG
ducga said:

Bạn ducga nhận xét rất chính xác (hình như bạn đang ở bên Sing :) ), với kinh nghiệm nhiều năm nhập hàng từ Sing và hiện nay là nhà phân phối linh kiện Palmware, tôi xin cung cấp một số thông tin để các bạn tiện tham khảo.
Giấy dán màn hình, về cơ bản được chia thành 2 loại: Loại trong và loại nhám:

- Loại nhám (Là loại ScreenCare Plus của Handheldessential, hoặc là loại Securer của Palmware) rẻ hơn, dễ dán và dễ lau rửa, có độ nhám nên viết và vẽ lên màn hình dễ và thật tay hơn nhưng loại này làm màn hình tối đi nhiều. Hiện nay bên Sing không thịnh hành lắm.
- Loại trong (Là loại Clear View của Handheldessential, hoặc là loại Crystal Clear của Palmware) là loại 3 lớp, đắt hơn loại nhám khoảng gần 2usd, khi dán loại này màn hình vẫn sáng đẹp, trống xước, trống bụi (loại Crystal Clear thì còn khử được tia cực tím, đỡ hại mắt), đây là loại đang thông dụng bên Sing.
Các loại trên đều có thể bóc ra dán lại, lau rửa nhiều lần. Giấy dán của Handheldessential và Palmware là loại xịn bên Sing, có chất lượng tương đương. Trước đây tôi đã từng nhập rất nhiều giấy dán của Handheldessential nhưng bây giờ không nhập nữa do đã là đại lý của Palmware, hơn nữa giấy dán của Palmware là "Product of USA" nên cũng có tiếng hơn ;)

Còn hiện nay ở thị trường VN còn thấy bán nhiều loại của TQ với giá rất rẻ 2 - 6usd, các loại này có tuổi thọ ko cao (2 - 6 tháng), dùng một thời gian sẽ bị xước nên khi dùng rất khó chịu. Dân mình cũng ko thích loại này lắm vì thật ra cũng ko rẻ (loại TQ dùng được 2 - 6 tháng, loại xịn 1 - 2 năm), hơn nữa làm giảm giá trị sử dụng của máy.

Trên đây là một số kinh nghiệm của bản thân, nếu có gì ko phải mong các "cao thủ" lượng thứ.

potterduc

Khủng bố Binladen
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ets said:
Bạn ducga nhận xét rất chính xác (hình như bạn đang ở bên Sing :) ), với kinh nghiệm nhiều năm nhập hàng từ Sing và hiện nay là nhà phân phối linh kiện Palmware, tôi xin cung cấp một số thông tin để các bạn tiện tham khảo.
Giấy dán màn hình, về cơ bản được chia thành 2 loại: Loại trong và loại nhám:

- Loại nhám (Là loại ScreenCare Plus của Handheldessential, hoặc là loại Securer của Palmware) rẻ hơn, dễ dán và dễ lau rửa, có độ nhám nên viết và vẽ lên màn hình dễ và thật tay hơn nhưng loại này làm màn hình tối đi nhiều. Hiện nay bên Sing không thịnh hành lắm.
- Loại trong (Là loại Clear View của Handheldessential, hoặc là loại Crystal Clear của Palmware) là loại 3 lớp, đắt hơn loại nhám khoảng gần 2usd, khi dán loại này màn hình vẫn sáng đẹp, trống xước, trống bụi (loại Crystal Clear thì còn khử được tia cực tím, đỡ hại mắt), đây là loại đang thông dụng bên Sing.
Các loại trên đều có thể bóc ra dán lại, lau rửa nhiều lần. Giấy dán của Handheldessential và Palmware là loại xịn bên Sing, có chất lượng tương đương. Trước đây tôi đã từng nhập rất nhiều giấy dán của Handheldessential nhưng bây giờ không nhập nữa do đã là đại lý của Palmware, hơn nữa giấy dán của Palmware là "Product of USA" nên cũng có tiếng hơn ;)

Còn hiện nay ở thị trường VN còn thấy bán nhiều loại của TQ với giá rất rẻ 2 - 6usd, các loại này có tuổi thọ ko cao (2 - 6 tháng), dùng một thời gian sẽ bị xước nên khi dùng rất khó chịu. Dân mình cũng ko thích loại này lắm vì thật ra cũng ko rẻ (loại TQ dùng được 2 - 6 tháng, loại xịn 1 - 2 năm), hơn nữa làm giảm giá trị sử dụng của máy.

Trên đây là một số kinh nghiệm của bản thân, nếu có gì ko phải mong các "cao thủ" lượng thứ.

bro cho em hỏi bro có chi nhánh tại TPHCM ko ??

ntnam1972

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bác ơi cái Clear View đó mua ở trong TPHCM nhỉ, và bi nhiêu tiền 1 cái vậy ? Bác nào mua rồi xin chỉ giúp với !
Tks các bác nhiều !

qtmobile

GÂY DỰNG
Túm lại là nên mua loại xịn ạ? Em ở Hà Nội thì ra đâu mua được hả các bác? Em thấy quảng cáo nhiều lắm nhưng toàn cho O2 thôi, máy của em hp 5550 toàn bị hụt. :-/ :-/ :-/

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...