Mình sắp oder 1 con HP bên Mĩ, xin kinh nghiêm!

Các thớt khác của hoilamgi
10 Tháng tư 2007 lúc 10:30
Mình có bạn bên Mĩ, nó sắp về nghỉ hè, nên cầm về cho mình 1 con HP với cấu hình customize...
Mình đang thắc mắc là ko hiểu cần lưu ý gì, cần những gì để khi về VN, có hỏng hóc mình có thể mang ra đại lý của HP để bảo hành...
(hộp hiếc là vứt hết bên Mĩ, mang cả hộp về thấy bảo bị oánh thuế gì gì nên thui :( )
Có cần bùng win ra kiểm tra từ bên Mỹ ko? Để kiểm tra cấu hình mà mình đặt... vì thực ra em mún về Vn, cho ông bà già xem nó còn brand new chứ ko phải 2 hand, chẹp... :eek: nhưng như thế lại lo có xác suất gặp lô hàng kém thì chít :|
AI có kinh nghiệm xin 1 lời khuyên nha! Xin cảm ơn!

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng tư 2007 lúc 10:53
Mình có bạn bên Mĩ, nó sắp về nghỉ hè, nên cầm về cho mình 1 con HP với cấu hình customize...
Mình đang thắc mắc là ko hiểu cần lưu ý gì, cần những gì để khi về VN, có hỏng hóc mình có thể mang ra đại lý của HP để bảo hành...
(hộp hiếc là vứt hết bên Mĩ, mang cả hộp về thấy bảo bị oánh thuế gì gì nên thui :( )
Có cần bùng win ra kiểm tra từ bên Mỹ ko? Để kiểm tra cấu hình mà mình đặt... vì thực ra em mún về Vn, cho ông bà già xem nó còn brand new chứ ko phải 2 hand, chẹp... :eek: nhưng như thế lại lo có xác suất gặp lô hàng kém thì chít :|
AI có kinh nghiệm xin 1 lời khuyên nha! Xin cảm ơn!
Bạn vẫn còn bị Control bởi parent ?? :p Vậy chắc vẫn còn đang đi học..Như vậy theo mình bạn hãy Oder 1 con HP dòng DV nha...Loại Media Center ấy...Vừa chơi Game được vừa giải trí tuyệt vời..đừng Oder mấy con dòng Business N hoặc loại Table thì mệt lắm, ko phù hợp với nhu cầu.

Vì đi học nên tiết kiệm tầm này hay tầm đấy, ko rõ bọn Seller bên US có cho phép Customize được Software ko ? nếu được bạn hãy chọn Software là Open Source hoặc Free DOS thì càng tốt..Rẻ thêm 1 chút..

HP bảo hành toàn cầu về VN vẫn có thể bảo hành được, nhưng phải check xem nơi bảo hành có gần nhà bạn ko, nếu xa và gửi theo đường bưu điện thì có khi lỗi lại do việc vận chuyển đó.
Và cuối cùng Parent chủ yếu chỉ kiểm tra hình thức bề ngoài và các Bill thôi, phải làm cho họ tin vào bạn chứ..:)

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng tư 2007 lúc 11:59
B.H của HP dã nói nhiều rồi mà, HP bảo hành toàn cầu, nếu máy có vấn đề bác đem máy tới trạm bảo hành của HP gần nhất để B.H ( H.P sẽ check cái seri No, Product No để xem máy có còn B.H ko ), nếu ở tỉnh ko có B.H của HP thì bác nên gọi điện thoại HP TP.HCM để xin địa chỉ B.H ủy quyền của HP. Đây la contact của HP tại VN.
http://welcome.hp.com/country/vn/en/contact_us.html
Nếu bác là sinh viên du học thì được đem 1 laptop vè mà ko bị tính thuế, cứ yên tâm xách nguyên hộp về

10 Tháng tư 2007 lúc 13:43
Mình cũng đã từng customize trên HP rất nhiều lần và thấy dựa vào chính xách bảo hành toàn cầu nên bạn mua ở bên US đem về dc thì rất tốt vì giá thành của nó rẻ hơn ở VN mà hàng lại đa dạng. Nếu những gì bạn huybank nói đúng thì bạn có thể vác nguyên thùng về. Nhưng mình thì thấy rằng thường khi mang thùng về thì nó hay làm khó dễ mình lắm. Ngay cả chuyện ko mang thùng về mà máy chưa bung win nó cũng bắt bẻ mình rồi.

fanfanbig

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng tư 2007 lúc 16:40
B.H của HP dã nói nhiều rồi mà, HP bảo hành toàn cầu, nếu máy có vấn đề bác đem máy tới trạm bảo hành của HP gần nhất để B.H ( H.P sẽ check cái seri No, Product No để xem máy có còn B.H ko ), nếu ở tỉnh ko có B.H của HP thì bác nên gọi điện thoại HP TP.HCM để xin địa chỉ B.H ủy quyền của HP. Đây la contact của HP tại VN.
http://welcome.hp.com/country/vn/en/contact_us.html
Nếu bác là sinh viên du học thì được đem 1 laptop vè mà ko bị tính thuế, cứ yên tâm xách nguyên hộp về
Có thật thế ko hở bạn??? Mình cũng có mấy người bạn ở Sing và Mỹ, sách nguyên thùng về, ở nước họ thì ok nhưng về tới VN là bị hành thuế nhập khẩu, rồi lại thêm cả thuế VAT nữa... chưa ai nói mang nguyên thùng về mà qua lọt cửa cả :(
Ặc, chưa bung win nó làm sao mà bít được, mình lôi theo, vật dụng sách theo người, nó cớ gì mà kiểm tra hả bạn :D

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng tư 2007 lúc 19:12
Thực ra chưa bung win nó ko làm khó dễ gì đâu, nhưng mà vật dụng bác mang theo, nó có quyền kiểm tra thoải mái, ko phải "mắc mớ gì" đâu. Nó có quyền bật cái laptop của bác lên kiểm tra đấy.

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng tư 2007 lúc 22:31
Có thật thế ko hở bạn??? Mình cũng có mấy người bạn ở Sing và Mỹ, sách nguyên thùng về, ở nước họ thì ok nhưng về tới VN là bị hành thuế nhập khẩu, rồi lại thêm cả thuế VAT nữa... chưa ai nói mang nguyên thùng về mà qua lọt cửa cả
Cái này theo quy định thì sinh viên khi đi du học về được quyền đem về 1 laptop mà ko chịu thuế nhập khẩu và VAT, để cho chắc bác có thể hỏi Hải quan sân bay thế nào.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday