Minis with G3 và G4????

18 Tháng mười hai 2006 lúc 21:56
_ Theo mình biết thì G3 up rom dễ hơn G4, có đúng kô vậy các bạn???
_ Theo tụi nước ngòai nó nói thì có phải là G4 phải unlock CID gì đó, unlock cái đó có tác dụng gì vậy các bạn, có phải là unlock xong thì có thể up rom của dòng G3 kô vậy....(tụi nó nói phải trả tiền gì đó)
Giúp mình hiểu rõ hơn nha các bạn. Còn mù mờ quá, tại mới xài dòng này, con của mình là G4...Thanks đã quan tâm.

18 Tháng mười hai 2006 lúc 22:25
_ Theo mình biết thì G3 up rom dễ hơn G4, có đúng kô vậy các bạn???
_ Theo tụi nước ngòai nó nói thì có phải là G4 phải unlock CID gì đó, unlock cái đó có tác dụng gì vậy các bạn, có phải là unlock xong thì có thể up rom của dòng G3 kô vậy....(tụi nó nói phải trả tiền gì đó)
Giúp mình hiểu rõ hơn nha các bạn. Còn mù mờ quá, tại mới xài dòng này, con của mình là G4...Thanks đã quan tâm.
Luôn tiện các pro có thể giải thích rõ hơn về G3 và G4 ko ạ?em là lính mới tò te học xài PPC phone nên hiểu biết còn kém quá,mong được chỉ bảo thêm!:(.Em xin cảm ơn!

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười hai 2006 lúc 13:44
G3 và G4 là hai dòng Chipboard tương ứng của nhà sản xuất thôi. Đúng là G4 sẽ có nhiều cái lằng nhằng hơn G3 thật, nhưng là với việc tự cook-rom thôi. Còn chẳng ảnh hưởng gì đến việc Uprom cả, trừ việc bạn phải sử dụng đúng bản ROm cho Chipboard của mình.

Việc phân biệt G3 và G4 thì bạn chỉ cần khởi động lại máy, nhìn vào SSL xem có mấy số: G3 sẽ là 2.00x (có 2 số đuôi) và G4 sẽ là 2.000x (có 3 số đuôi)

Hiện đã có bản ROM AKU3.2 mới của Molski, bạn có thể up được.

Chúc vui

Bài viết cần bạn xem thêm

1. Nhịn bữa sáng
Mặc dù thói quen nhịn ăn sáng đươc cho là dẫn tới tình trạng tăng cân, nhưng một số nghiên cứu gần đây đã phát hiện tác dụng ngược lại rằng việc bỏ thỉnh thoảng hay hoàn toàn bữa sáng thực tế có thể giúp mọi người giảm cân hiệ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday