Mô hình xe lửa

Các thớt khác của killed

Xèo Mây

LƯỜI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng tám 2007 lúc 11:42
Mấy triệu một cái tàu hỏa đồ chơi cho trẻ con thì xót wé...
Hehe, Bác này chắc ít chơi mô hình nên nói nó là đồ chơi trẻ con. Người lớn cũng mê tít đấy chứ. Như tay Guitar Bass nổi tiếng Saigon là Lý Được còn có cả một bộ sưu tập vài chục hay vài trăm bộ gì đó không nhớ nữa.
Em thì cắm cúi cắt, dán, mài, dũa... được chục em máy bay cánh quạt mà chưa có thời gian ngồi sơn, đang tìm mua máy nén khí loại nhỏ nhất có thể để sơn cho đẹp :D

P/S: post xong bài mới nhìn lại tuổi của 2 Bác Killed và Tung007 thấy giựt mình, 1 người 99 tuổi, một người 97. Đam mê như 2 "cụ" thì quả là hiếm thấy.

Shania_Francis

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng tám 2007 lúc 12:48
Hehe, Bác này chắc ít chơi mô hình nên nói nó là đồ chơi trẻ con. Người lớn cũng mê tít đấy chứ. Như tay Guitar Bass nổi tiếng Saigon là Lý Được còn có cả một bộ sưu tập vài chục hay vài trăm bộ gì đó không nhớ nữa.
Em thì cắm cúi cắt, dán, mài, dũa... được chục em máy bay cánh quạt mà chưa có thời gian ngồi sơn, đang tìm mua máy nén khí loại nhỏ nhất có thể để sơn cho đẹp :D

P/S: post xong bài mới nhìn lại tuổi của 2 Bác Killed và Tung007 thấy giựt mình, 1 người 99 tuổi, một người 97. Đam mê như 2 "cụ" thì quả là hiếm thấy.
Em cũng thích mô hình nữa nhưng ko biết cách làm như thế nào ....Hy vọng có ai chỉ cho em cách làm thi hay biết mấy :) .

@Xèo Mây : Nếu anh cần người sơn thì hú em 1 tiếng , em thích tô tô vẽ vẽ lắm ;)

23 Tháng tám 2007 lúc 13:15
Giá đắt quá, thôi cài SIMCITY chơi cho khỏe :D, thiết kế theo ý thích nữa. Cái này mà con nít nó thấy thì cũng "mệt", mà người lớn có khi cũng mê.

lengkeng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng tám 2007 lúc 14:23
Chơi cái này cần có cả thời gian nữa ;) Mà dạo này mình quá bận nên chỉ thỉnh thoảng vác máy bay trực thăng đi bay lượn cho đỡ vật thôi... Mô hình tàu hỏa + đừong ray đóng hộp cất vào 1 xó... Máy bay cánh bằng bó lại như bó củi dựng ở góc nhà :eek: :( :D

Nói qua về bộ tàu hỏa của mình nếu dựng lên thỉ kín 1 phòng 20 m2 các đường ray đan chéo, chồng lên nhau cùng hệ thống bẻ ghi tự động .v.v. Tất cả đều như tàu hỏa thật... Cắm điện cho chạy nhìn cũng thích lắm... Chắc để đấy về già chơi :D

23 Tháng tám 2007 lúc 15:40
Cái này mua về phải lắp ráp toàn bộ hay chỉ một số bộ phận thôi. Ví dụ: cảnh quan, đường xá, tàu ? Tôi cũng đã lắp ráp ô tô, máy bay, xe tăng rồi nên thấy tốn khá nhiều thời gian. Nhiều lúc muốn nghỉ cả tuần để ráp một chú nhưng bận quá

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các mod xử lý dùm em vụ này:

Bạn @Linh-tn thắng đấu giá nhưng không tiến hành giao dịch, gọi điện không nghe máy, nhắn tin không trả lời. Mong mod xử lý giùm. Em cảm ơn

https://www.handheld.com.vn/threads ...
Lazada Vietnam Master card on Monday