Mobile workstaion FAN's

Các thớt khác của dauyeu

dauyeu

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
thấy HHVN mình có nhiều hội rồi, nào là hội táo, nào là hội IBM, palm

chưa thấy có hội mobile workstation

em mạo mụi open topic để cùng nhau chia sẻ những vấn đề gặp phải cũng như công việc hàng ngày của ace chọn mobile workstation.

hiện tại kinh nghiệm cũng như khắc phục sự cố em thành thạo
dòng hp và dell M

kể cả tháo lắp tư vấn, chỗ đặt phần cứng, mod phần cứng, hay nhiều thứ khác nữa,

anh em nào muốn trao đổi, nâng cao kiến thức và chia sẻ với nhau thì cùng tham gia

@ gia tài hiện của em
+ HP 8730W ( QX9100/ 6G/ 256G SSD samsung/ FX 2700/ full HD dream color).....> con này cần câu cơm chính của em, kím tiền, code, và render thuê
+ hp 8710w ( đặt hàng mua ở mỹ là T9500, nhưng về tới vnam, khui thùng chỉ T7800, tức ko chịu nổi, còn lại full hết )

TreoFan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Anh có con t60p cùi có tham gia vào hội này được không em, ....................

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8730W khủng quá :D Ôi, niềm mơ ước :D Ah, em nghe Tây đồn là con 8730W này đã đc anh đặc biệt mod lại đúng ko ạ ? :-?
Em cũng xin gia nhập ạ :)
Gia tài hiện tại: Hp8510W. Mặc dù rất hài lòng về em nó nhưng mỗi khi nhìn thấy mấy em 8530W, đặc biệt là con 8730W là ham muốn lên đời nó lại trỗi dậy mãnh liệt :(. Hi hi, mấy Workstation đúng là có 1 sự cuốn hút khó cưỡng. :x

@ A.Neo: nhân đây anh cho em hỏi: Trước đây em dùng mấy con Dell thì có thể vô Bios đặt pass để dùng khi vừa khởi động hay khi resume từ stand-by. Còn trên Hp thì em chỉ mới đặt đc lúc khởi động thôi, còn khi stand-by nó ko yêu cầu pass :( Vậy làm sao để mỗi làn mở máy hay resume máy đều yêu cầu pass nhỉ?

dauyeu

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
nhân đây anh cho em hỏi: Trước đây em dùng mấy con Dell thì có thể vô Bios đặt pass để dùng khi vừa khởi động hay khi resume từ stand-by. Còn trên Hp thì em chỉ mới đặt đc lúc khởi động thôi, còn khi stand-by nó ko yêu cầu pass :( Vậy làm sao để mỗi làn mở máy hay resume máy đều yêu cầu pass nhỉ?

bios của hp nó ko có chức năng đó Khôi ơi
và ngay cả finger trong bios nữa,
nhìn chun nếu sao về bảo mật đa dạng_ cách thức đăng nhập máy_ cách thức bảo vệ bios
thì HP kém Dell hoặc IBM cùng sử dụng chip TPM

hp nó chỉ cho nhập pass khi khởi động lại máy hoặc mở máy, ko cho nhập pass khi stand by

tuanibt

Siêu dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đang tìm 1 con Thinkpad W700 đú với hội này đây, Ku Neo cho anh vô với

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bios của hp nó ko có chức năng đó Khôi ơi
và ngay cả finger trong bios nữa,
nhìn chun nếu sao về bảo mật đa dạng_ cách thức đăng nhập máy_ cách thức bảo vệ bios
thì HP kém Dell hoặc IBM cùng sử dụng chip TPM

hp nó chỉ cho nhập pass khi khởi động lại máy hoặc mở máy, ko cho nhập pass khi stand by
Hix, hèn gì em mò hoài mà chả đc :(. Mà công nhận cái giao diện trong bios của Hp xấu quéc hà :| thua Dell với IBM.

tr4nmjnhkh0a

GẮN KẾT
Vote cho HP workstation . Trước cũng dùng 1 em 8510w chơi game sa sả mà cứ tít mù cả ngày . Phải nói là chạy rất lì . Nhưng chia tay vì lí do không chơi game nữa hix hix

lucky000

MÁY HỎNG
T61 có được gọi là Work Station không nhỉ? đọc hướng dẫn thấy con này cũng thuộc dòng máy trạm siêu trâu mà !

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.