Mobipocket Reader 4.9 - Support VGA ? NO, nhưng v5.0 beta thì có

ducva

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hôm nay đọc được bài của bác nào về Mobipocket Reader 4.9 support VGA mà sướng tỉnh cả người. Tiếc là tìm lại không thấy bài đó đâu cả.

Vội vã xông ngay vào www.mobipocket.com để down bản 4.9 nhưng sau khi cài thì thực sự thất vọng, chả thấy hỗ trợ VGA như đã từng nói. Chữ nghĩa vẫn nát nhừ, hầu như không có thay đổi gì so với phiên bản 4.8.

Điên quá nên mặc dù rất buồn ngủ nhưng vẫn cố googling thêm 1 tí xem anh em 5 châu 4 bể chửi bới ra sao thì vớ được 1 cái link rất hay từ myPdacafe.com.

http://www.mobipocket.com/dev/beta/windowsmobile.asp?ID=1

Đó là phiên bản beta testing v 5.0 của Mobipocket Reader, chắc là đang đi tắt đón đầu WM Magneto đây, hê hê ..

Quả thật quá choáng, phiên bản beta này không chỉ support VGA mà còn thay đổi hoàn toàn về giao diện, rất nhiều, rất nhiều không kịp xem hết và cuối cùng là nó hỗ trợ đến 4 định dạng file: html, text, prc và pdb.

Niềm vui trọn vẹn, đi ngủ thôi -- khò khò

ducva

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chết thật, mắt mũi kèm nhèm nên Post nhầm vào box Palm, các đồng chí mod chuyển sang box PPC hộ cái.

Xin chân thành cảm ơn

ngoctuan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ducva nhanh thật đấy! Mình cũng vừa tìm ra bản 5.0 này đang định Post lên thì đã thấy bài này của chú mày rồi! Phải nói là đây đúng là một sự đổi mới thực sự so với các Ver trước!

karlmarx

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Links đi thẳng cẳng rồi anh ơi. Thôi cố chờ cho nó ra bản xịn down luôn vậy.

TO DUCVA: Anh đã kiếm được E2C v2.09 chưa vậy, chưa thì mail cho em nhé. Sắp mang Loox về Việt Nam bán rùi. Tặng anh cái đó.

Chúc vui!

wildcat

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Vậy hả bá.

Lúc trước dùng bản 4.8 chơi với màn hình chế độ VGA, chữ nổ teo tét, chán quá, không muốn đọc chuyện nữa, từ ngày chuyển sang màn hình chế độ Real VGA thì thấy chữ hiển thị đẹp quá.

Hôm qua thấy bác yahai71 giới thiệu bản 4.9 vào trang web thấy nói support VGA thế là mừng cho những bác chơi màn hình chế độ VGA (hihi còn em thì bình thường vì em chơi ở chế độ Real VGA mà) chính vì thế hôm qua cài vào mà không nhận thấy nó không support VGA. Vậy mà 4.9 lại không support VGA như bác ducva nói, buồn quá, nhưng bác lại giới thiệu bản 5.0 mặc dù mới là bata testing nhưng như thế là vui mừng lắm rồi.

Cám ơn bác ducva nhiều.

PS. nhân tiện link lại cái nhé cái link của bác ducva có "..."

Vài hình ảnh cho vui mắt

đúng là support cho VGA rồi nhé

cho Magneto

dihuta

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Quả thật phiên bản 5.0 có nhiều tính năng mói thật, không thất vọng vì đã chờ đợi bấy lâu nay.

Nhân sự kiện này 1ToBao sẽ cố gắng sớm đưa ra phiên bản Pro dành cho MobiPocket để phục vụ anh em luôn.

Đã Move dùm bác DucVa rồi a.

ducva

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@all: mong thằng này như mong mẹ về chợ. Mãi đến hôm nay mới thấy nâng cấp, đợi gần chết hí hí ...

@wildcat: may là đồng chí dùng 4700 nên còn đọc tạm được với RealVGA chứ tôi dùng Loox720 chỉ có 3.7inc đọc rất nhức mắt mà không dám kêu than ... phải hì hục chế riêng 1 bộ font cho Mobipocket (Courier New Bold nhưng coi như Courier New Normail hic hic).

@karlmax: lặn mất hút thế em, rất may là anh được Akidoka tặng cho 1 bản E2C Pro 2.09, hi hi nhưng bây h dùng Hitchicker 2.0 rồi, bỏ béng cái kia đi.

Khi nào bán Loox720 thì bảo anh nhé :-D

dihuta

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Bổ sung cái nữa: sau khi nâng cấp lên, hạt vừng cũ vẫn còn tác dụng.

sonadt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đúng là sưởng thật, nhất là những người anh phải ngủ KS như tớ. Cảm ơn Ducva nhé, còn cái gì bới được móc luôn ra đi...

vtvinh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Không biết có phải không nhờ dihuta trả lời hộ:Nếu không cài version Mobipocket Reader v5.0 thì không thể nào đọc 1tobao được.?

Nâng cấp lên từ v4.8 hay 4.9 lên v5.0 không cần chìa khoá mới, vẫn dùng chìa cũ.

Chữ nét và mịn tuyệt vời, các tính năng thêm vào đều rất hay. Khuyến cáo nên dùng.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.