Mod ơi, coi dùm em xem ai đúng ai sai đây

Các thớt khác của CHICKENSTOWN
Status
Không mở trả lời sau này.
9 Tháng mười 2007 lúc 00:06
Em có tham gia đấu giá trong topic này của bác mummyman

http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=70748

Nội dung khiếu nại như sau:

1. Trong luật đấu giá do bác mummyman đưa ra, bước giá của bác đề ra là 5$, mà bác ấy lại nói như vậy: Bước giá 5$ xưa nay tớ vẫn hiểu sẽ là người sau trả giá lớn hơn người trước tối thiểu 5$. Nếu bác ấy nói như vậy thì trong topic bác ấy phải ra luật là >=5$ chứ ạ, chứ không thể có tình trạng là bác ấy đề ra luật 1 đằng, bác ấy lại cảm nhận chủ quan 1 nẻo được.

2. Trên tinh thần bước giá 5$ đó, các bác khác trong 3 trang đầu tiên đều bid bước giá chẵn 5$ (từ 205$ lên đến 465$, NẾU EM NÓI SAI TẠI SAO MỌI NGƯỜI LẠI HIỂU ĐỂ BID GIÁ CHẴN LÀ 5$, CÓ AI BID SAI BƯỚC GIÁ MÀ BÁC MUMMYMAN ĐỀ RA ĐÂU??? :confused: ), em là người bid cuối cùng là 470$, chỉ có bác windowsvista và meo35 là bước giá lẻ (599$ và 612$), vậy mà bác mummyman vẫn công nhận là bác meo35 là người thắng cuộc với giá 612$ (mặc dù đây là bước giá lẻ)

3. Em không đồng tình với ý kiến của bác mummyman nên mạn phép post vào đây để các mod dành chút thời gian phân xử dùm em ạ.

4. Và cuối cùng là cũng nhờ mod phân xử luôn là AI THẮNG a???

Xin phép hết. Thanks các mod

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười 2007 lúc 01:06
dạo này hay có rắc rối trong khâu bước giá quá :) cơ bản là chủ topic không nắm rõ luật do chính mình đặt ra (việc này diễn đàn cho phép chủ topic tùy ý) nên mới xảy ra rắc rối --> thiệt hại và mất lòng nhiều người.

em nghĩ có lẽ BQT nên soạn thảo một chủ đề rõ ràng về việc này, để các thành viên tổ chức và tham gia đấu giá tuân thủ kĩ càng hơn :) chứ cứ đấu giá - viết một đằng rồi nói rằng mình nghĩ kiểu khác thì không được :D

ps: cái đấu giá này rõ ràng anh chickenstown thắng rùi :D

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười 2007 lúc 08:03
Bác chick ken thắng.
Hi,bác khôn đấy nhỉ.Chắc bác dự tính được diễn biến này từ trước khi kết thúc đấu giá đúng không ạ?Việc post khiếu nại chỉ là một phần để hoàn tất được vụ này thôi.Đảm bảo bác là người cuối cùng chộp được sơ hở này của bên bán.Chúc mừng.
:D

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười 2007 lúc 08:17
Nếu nói như bác CHICKENSTOWN thì ngay ở bài post số 4, bác xlive đã sai bước giá (từ 210$ lên 255$) nên các bác ở sau bid sai hết. Em nói thế có đúng không ạ?? :D Em nghĩ cái bước 5$ theo luật bất thành văn anh em đều hiểu là >=5$, thôi thì các bác mod cho bác mummyman đấu giá lại đi, anh em tham gia lại cho vui! ;)

nostvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười 2007 lúc 08:18
Theo như mình thấy nếu "BƯỚC GIÁ LÀ 5US$" thì cái 470US$ của bác CHICKENSTOWN cũng không hợp lệ luôn. Bác bid một cái giá với bước giá LÀ BỘI SỐ CỦA 5US$ chứ đâu có phải "BƯỚC GIÁ LÀ 5US$"?! :confused:

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười 2007 lúc 09:11
He,đúng rồi.Vậy nick thằng bờm là người trúng với giá 210$
Bác đấy mà vào đây kiện là chắc ăn có máy giá bèo:D

vietsa

Lương Y Như Từ Mẫu
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười 2007 lúc 09:29
Theo như mình thấy nếu "BƯỚC GIÁ LÀ 5US$" thì cái 470US$ của bác CHICKENSTOWN cũng không hợp lệ luôn. Bác bid một cái giá với bước giá LÀ BỘI SỐ CỦA 5US$ chứ đâu có phải "BƯỚC GIÁ LÀ 5US$"?! :confused:
Nếu đấu 1 cái Lap tầm 2000$ mà giá khởi điểm 0, bước giá 1$ chắc phải kéo dài 1 tháng:D

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười 2007 lúc 09:33
Vấn đề bước giá cũng đã thắc mắc khá nhiều trên HHVN. Bước giá là do mỗi chủ topic tự đề ra, HHVN không can thiệp vào bước giá trừ trường hợp trái khoáy, khó thực hiện.
Việc mummy đưa ra bước giá 5$ thường được ngầm hiểu đây là mức minimum. Tôi hiểu như vậy, cũng có nhiều người hiểu như tôi nhưng chắc chắn cũng có nhiều người không hiểu hoặc cố tình không hiểu.
Việc bạn chicken thắc mắc như mọi người đã nói, bạn cũng không phải là người thắng đấu giá. Vì đơn giản bạn cũng không theo bước giá như bạn đã hiểu, như vậy bạn đang thắc mắc vì lý do gì nhỉ?
Trên quan điểm như trên, việc mummy tuyên bố người thắng đấu giá là hoàn toàn hợp lệ.
Tuy nhiên để tránh phiền phức và tranh cãi không đáng có, các bác tổ chức đấu giá nên chi tiết về phần điều lệ tham gia cũng như bước giá.

9 Tháng mười 2007 lúc 09:47
Em là người trong cuộc đây các bác ạ! Ở đây em có một vài ý kiến mong các bác xem có gì thì bỏ quá cho ....:p

1.Trong vụ này em thấy trong điều kiện đấu giá bác Mummyman đã không đề cập gì đến việc áp dụng theo luật của handheld (em thấy một số topic đấu giá khác chủ topic thường thòng theo câu đại loại thế này " ÁP DỤNG THEO LUẬT CỦA HH" và lấy đây là cơ sở của luật đấu giá ) nên mọi luật đấu giá trong topic này là theo chủ quan của bác @mummyman( mặc dù cuộc đấu giá này được tổ chức trên HH nhưng ông bà ta thường có câu "Luật Vua thua lệ làng " mà phải không các bác ;PS: mong các Mod bỏ qua cho em lần này ).Nên tại bước giá của bác windown vista là 599$ nhiều bác trong đó có em nửa đã đặc câu hỏi xem bác mummyman có chấp nhận bước giá này và những điều kiện khác do bác Windown vista đã đề ra khô , thì nhận được sự đồng ý chấp nhận của bác mummyman về mọi vấn đề do bác WVista đề ra "kể cá bước giá " , nên việc em bid giá 612$ là hoàn toàn hợp lệ vì giá của em hợp với "Lệ Làng " của bác mummyman.:D
2. Trong quá trình diển ra đấu giá , kể từ lúc bác WVista bid giá 599$ cho đến lúc bác Chickenstown phản đối thì có hơn 50 lần topic được nghía bởi nhiều người nhưng khô ai phản đối mà chỉ quan tâm bước giá có được chấp nhận hay khô --> được sự đồng tình ,cảm nhận , chấp thuận , thấu hiểu của nhiều người đối với chủ topic --> bước giá 612$ của em là hợp lệ.:)
3. Nếu nói như hai bác này thì phần thắng thuộc về em nhiều hơn:cool:
Nếu nói như bác CHICKENSTOWN thì ngay ở bài post số 4, bác xlive đã sai bước giá (từ 210$ lên 255$) nên các bác ở sau bid sai hết. Em nói thế có đúng không ạ?? :D Em nghĩ cái bước 5$ theo luật bất thành văn anh em đều hiểu là >=5$, thôi thì các bác mod cho bác mummyman đấu giá lại đi, anh em tham gia lại cho vui! ;)
4. Em sorry @chickenstown trước :Nếu em thua bởi sự tính toán trước kiểu này thì hơi bị đau đấy :(
Bác chick ken thắng.
Hi,bác khôn đấy nhỉ.Chắc bác dự tính được diễn biến này từ trước khi kết thúc đấu giá đúng không ạ?Việc post khiếu nại chỉ là một phần để hoàn tất được vụ này thôi.Đảm bảo bác là người cuối cùng chộp được sơ hở này của bên bán.Chúc mừng.
:D
Lời cuối gởi đến mấy mod:;)
Em nghĩ mấy bác MOD quản lý forum mua bán đấu giá này ,nên làm một trang về luật mua bán & đấu giá chi tiết , rồi để ở nơi trang trong ( như trang black list ấy ) . Trong những điều luật thì trước tiên phải cho câu :
“Tất cả các topic mua bán & đấu giá được xây dựng trên Forum HH phải tuân thủ mọi điều luật dưới , mọi điều luật được nêu trái với những luật bên dưới đây đều khô hợp lệ ..vv..vvv”
Và nhất là phải để ở nơi trang trọng trong forum mua bán & đấu giá , chứ như em thì đến lúc sự việc đến thân thì được cho đường link đến những topic tranh luận trước đó thiệt là  bótay.com :eek:

nmt1109

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười 2007 lúc 09:56
Em cũng mong bác mod có nội qui cụ thể chứ không thể để anh em mỗi người hiểu 1 ý được!Tránh phiền phức sau khi đấu giá làm anh em mất lòng nhau!Chúc diễn đàn ngày càng phát triển và lành mạnh!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình hình mưa gió chập chờn nên mình múa may bên bàn phím để cảm nhận về cây Ambition. Gần đây mình chẳng còn rước thêm em bút nào về, có khi lại giải tán bút. Cây Faber này của một vị thí chủ ngoài Hà Nội đặt hàng với kh ...
Lazada Vietnam Master card on Monday