Mới bắt đầu xin chỉ cách upgrade rom Atom

18 Tháng bảy 2007 lúc 08:58
các bạn chỉ nình cách up rom Atom di mình chưa biết gì hết. bàn rom nào mới và ổn định nên cài cho minh link luôn. sao đó là nên cài tiếp những soft nào nữa. cám ơn các bạn nhiều. nếu ai ở Tp HCM có ý chỉ giúp mình mình mời uống cafe.
:p

pires751

Nikonian
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng bảy 2007 lúc 09:17
Rom cho Atom hay PDA khác cũng vậy cả thôi, cần tìm ROm cho nó, kiếm cái dây Sync nào tốt tốt tí, khi up nên dùng Laptop hoặc Desktop có UPS. Cài Active Sync, kết nối Atom của bạn với PC. Chạy file rom, đi chơi đâu đấy 15p quay lại.
Rom cho Atom hay các dòng khác có thể tìm lại www.romupdate.ru

dickhead

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng bảy 2007 lúc 10:04
các bạn chỉ nình cách up rom Atom di mình chưa biết gì hết. bàn rom nào mới và ổn định nên cài cho minh link luôn. sao đó là nên cài tiếp những soft nào nữa. cám ơn các bạn nhiều. nếu ai ở Tp HCM có ý chỉ giúp mình mình mời uống cafe.
:p
http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=297
Bác đọc qua review để mà chọn ROM tốt, load về máy, trong wiki của nó có hướng dẫn up rom chi tiết đấy, cơ bản có mấy bước thế này thôi, chuẩn bị rom, sync cable, 80% baterry trở lên, cài activesync 4.5 cho máy tính.
Giải nén ROM, bỏ đánh dấu allow USB connections trong activesync, tháo storage card, chuyển ppc về trạng thái bootloader, dùng cable kết nối ppc và Máy tính để bàn, chạy file .exe trong rom folder, rồi bác cứ next next mà tiến hành nốt thôi .... chúc bác thành công.... :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Các hệ thống bán lẻ đã giảm giá bán iPhone XS và XS Max chính hãng xuống mức thấp hơn so với ban đầu vài triệu đồng.
Trên những website của các nhà bán lẻ, cả ba model iPhone XR, XS và XS Max mã VN/A đều đã giảm 2 triệu đồng so với thời điểm mới lên ...
Lazada Vietnam Master card on Monday