Mới mua máy o2 mini, xạc pin lần đầu ntn cho tốt?

DuySon

GÂY DỰNG
Mới lấy o2 mini black, các bác cho hỏi nên xạc thế nào mấy lần đầu cho tốt? Cắm xạc 24h? Pin chính là LiIon, còn pin phụ(Externe) là NiMH. Dùng hết cả 2 rồi xạc hay như thế nào vậy?? :D

forever

Staff member
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cũng bình thường như mấy phone khác thôi.
Sạc lần đầu 12 giờ cho đầy, xài cho hết pin. sau đó sạc lại 12 giờ là được rồi.

nncuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
DuySon said:
Mới lấy o2 mini black, các bác cho hỏi nên xạc thế nào mấy lần đầu cho tốt? Cắm xạc 24h? Pin chính là LiIon, còn pin phụ(Externe) là NiMH. Dùng hết cả 2 rồi xạc hay như thế nào vậy?? :D
Sao phải cẩn thận thế Sơn. Cứ yên tâm là nhà SX đã tính hết rồi, cắm sạc thế nào cũng được vì pin Backup tuy là NiMH nhưng đã được thiết kế sẵn quy trình nạp-xả rất rõ ràng nên em không lo.
Cho hỏi chút, MDA IV ở Đức đã bán chưa, giá là bao nhiêu. Nếu rẻ sẽ nhờ em mua hộ 1 chú :D

handheld_lover

GÂY DỰNG
nncuong said:
Sao phải cẩn thận thế Sơn. Cứ yên tâm là nhà SX đã tính hết rồi, cắm sạc thế nào cũng được vì pin Backup tuy là NiMH nhưng đã được thiết kế sẵn quy trình nạp-xả rất rõ ràng nên em không lo.
Cho hỏi chút, MDA IV ở Đức đã bán chưa, giá là bao nhiêu. Nếu rẻ sẽ nhờ em mua hộ 1 chú :D

Thấy nói tháng 9 mới tung ra thị trường sao mà anh cường ạ. anh cũng kết MDA IV rồi à, em cũng đang đợi để sở hữu 1 em đây. hôm nay đọc tin thấy em này Pin rất okie. nghe gọi 5h liên tục. chờ 10 ngày.

Bài viết cần bạn xem thêm

Chào các Mod HHVN

Em có tham gia phiên đấu giá ngày 23/08/2022 của bạn Trịnh Tuấn Dũng nick HHVN @Linh DKH
...