Mới mua X1, xin mọi người giúp đỡ - Gấp

Luffy53

NHẬP HỘI
Huhu, ai giúp em v[FONT=&quot]ới, c[/FONT][FONT=&quot]hả[/FONT][FONT=&quot] là hôm nay ngồi ngứa tay uprom cho X1, tự nhiên em đang up thì nó ko chạy nữa, đứng cứng ngắc luôn, rồi em thử soft reset = cách chọt lỗ thì nó lại hiện lên trạng thái bootloader, rồi nó kêu bấm nút power để up rom, rồi bấm action key để hủy bỏ việc up.Vậy cho em hỏi action key ở đây là gì vậy [/FONT]:(([FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Lúc đầu em có sửa tên rom rồi chép vào thẻ nhớ, chép nữa chừng thì em thấy lâu quá nên em candel và up = pc luôn, nhưng giờ nó cúng đơ như thế đó.Nó hiện lên KOVSIMG.nbh, vậy là sao ạ, huhu, X1 của em ko biết có chết rom ko nữa ( em up bản [/FONT]IT v10.4 ) :(([FONT=&quot][/FONT]

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Huhu, ai giúp em v[FONT=&quot]ới, c[/FONT][FONT=&quot]hả[/FONT][FONT=&quot] là hôm nay ngồi ngứa tay uprom cho X1, tự nhiên em đang up thì nó ko chạy nữa, đứng cứng ngắc luôn, rồi em thử soft reset = cách chọt lỗ thì nó lại hiện lên trạng thái bootloader, rồi nó kêu bấm nút power để up rom, rồi bấm action key để hủy bỏ việc up.Vậy cho em hỏi action key ở đây là gì vậy [/FONT]:(([FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Lúc đầu em có sửa tên rom rồi chép vào thẻ nhớ, chép nữa chừng thì em thấy lâu quá nên em candel và up = pc luôn, nhưng giờ nó cúng đơ như thế đó.Nó hiện lên KOVSIMG.nbh, vậy là sao ạ, huhu, X1 của em ko biết có chết rom ko nữa ( em up bản [/FONT]IT v10.4 ) :(([FONT=&quot][/FONT]

Nguy hiểm quá! Đang up ROM sao bạn lại Cancel?

Action key chắc là phím Chụp ảnh, hoặc bạn cứ bấm lần lượt các phím, cái nào đúng thì là Action :D
Bây giờ bạn thử đưa máy về bootloader xem có được không, nếu được thì kết nối máy tính up lại ROM. Tốt nhất là lấy ROM gốc. Tháo thẻ và SIM ra cho ổn!!!

blackismyheart

GÂY DỰNG
action key thường là phím gọi bạn ạ.

volvox

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Bạn nên mang ra ngoài hàng đi hoặc PM ai có kinh nghiệm giúp đỡ ngay chứ chọc ngoáy nữa là em nó tèo luôn đó

amk

ba hoa
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
[FONT=&quot]...thử soft reset = cách chọt lỗ thì nó lại hiện lên trạng thái bootloader, rồi nó kêu bấm nút power để up rom, [/FONT]..
nó bảo vậy sao bạn hok làm vậy, giờ cứ để yên cái file .nbh trong thẻ - soft cho lên bút lốt đơ rồi ấn pao ơu chờ nó chạy xong thì thưởng thức chứ có gì đâu ...
gút lắc :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt