Mọi ng` tư vấn giúp em chọn laptop với =D

Các thớt khác của cappu♥
23 Tháng hai 2008 lúc 23:11
Em đang định mua một cái để mang đến trường, dùng để tìm tài liệu & office thôi, ko game ko đồ họa gì hết. Nhưng e ko rành về chất lượng các dòng máy lắm =S.

E cần máy bền (of course :">), có giá < $1200, nặng <2kg, screen từ 12inch trở xuống, tại con gái nên em cần máy nhỏ & nhẹ =S.

Ah, OS là Windows nữa ạ... e có ngắm đc mấy cái máy của acer nhưng toàn fải cái dùng linux T~T

Mọi người tư vấn giúp em với =D thz in advance!

24 Tháng hai 2008 lúc 00:31
Nếu không cần phải thời trang hay gì đó bạn thử xem con Vostro 1200 xem. Màn 12.1", còn lại giống y 1400. Với tầm 1200$ đổ lại có thể lấy được con T7250, Win Vista home basic, VGA 8400GS, pin 6 cell(dùng khoảng 4h), Ram 1GB, HDD 120GB. Dell về độ bền thì khỏi nói rồi. Nhưng theo ý kiến của nhiều pác thì Vostro không đẹp lắm, màn hình hơi ngả sang màu vàng. Không biết con 1200 này thế nào, vì Dell mới ra con này. Em nó nặng có 1,7-1,8kg thôi ạ.

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng hai 2008 lúc 12:08
Nghe anh...con gái đừng dùng dell nha... không dám khoe với bạn bè luôn. Cứ hp và sony mà dùng thôi. Con gái bao giờ chẳng thích hình thức... không nghe ân hận là chắc

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2008 lúc 20:32
xiền < 1200$ thì xps kiểu gì...:D hp pavilion đi cho nó mạnh. sony tiền đó yếu xìu mà cũng chẳng đẹp hơn

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2008 lúc 20:39
các anh này hay nhỉ, chị í đang hỏi lap 12" cơ mà :eek: xps nào ở đây
@chủ topic: 12" nhiều khi hơi bị nhỏ chị í ơi, mà thời giờ cũng mấy ai làm 12" nữa đâu. duy chỉ có HP dòng TX1000z hay TX2000z là 12.1", hoặc IBM X61 (xấu), hoặc vaio TZ (~2k lận :D )..
em nghĩ mua 13.3" hay hơn, 1200 có con vaio SZ 99%, cấu hình tương đối rồi.

chúc chị tìm đc máy như ý ;) em toàn đi mua máy cho bạn bè em thôi

26 Tháng hai 2008 lúc 12:52
Nếu chỉ dùng lướt Web và tìm tài liệu, chỉ yêu cầu nhỏ, nhẹ, thì mình nghĩ ASUS EEEPC với màn hình 7inch là lựa chọn số 1 của bạn .
Cấu hình và giá xin mời bạn tham khảo, liên lạc trực tiếp với mình nhé .

Asus EeePC Surf Galaxy Black EEEPC4GS - 439$ Only
Intel Celeron M Processor (900MHz, 512KB L2 Cache, FSB 630MHz), ( chạy Office, lướt web cực nhanh)
RAM 512MB DDR2-400 Memory,

Webcam built in ( Tha hồ chat chít với bạn bè khắp năm châu ^^)
HDD 4GB, ( Quá đủ với nhu cầu Web + văn phòng)
7" LCD Screen, WiFi 10/100 NIC, Intel GMA 900 Graphics Controller, Connectivity: ( cực kì nhỏ gọn) 10Base-T/100Base-TX Fast Ethernet; 802.11b/g Wireless LAN, 4Cell Battery, Weight: 0.92 kg, (cực kì nhẹ)

Operating System: Linux (Windows XP Compatible (tùy chọn), Drivers include...
Full Box:BH 12 tháng .

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2008 lúc 13:54
Em đang định mua một cái để mang đến trường, dùng để tìm tài liệu & office thôi, ko game ko đồ họa gì hết. Nhưng e ko rành về chất lượng các dòng máy lắm =S.

E cần máy bền (of course :">), có giá < $1200, nặng <2kg, screen từ 12inch trở xuống, tại con gái nên em cần máy nhỏ & nhẹ =S.

Ah, OS là Windows nữa ạ... e có ngắm đc mấy cái máy của acer nhưng toàn fải cái dùng linux T~T

Mọi người tư vấn giúp em với =D thz in advance!
Ý bạn là cài được windows hay là windows tích hợp sẵn. Nếu là cài được windows thì dòng máy Acer vẫn cài ngon lành đấy bạn ạ, điều đơn giản là chỉ cần bạn có bộ cài thôi.Bạn ko nên băn khoăn về Windows hay Linux khi mua máy, bạn có thể đề nghị nơi bán cài trực tiếp windows lên máy dùng Linux bạn ạ (tuy nhiên bạn sẽ mất Linux gốc :D ).
Bạn thử tham khảo dòng Fujitsu xem, dòng này rất hay, nhẹ, nữ tính, rất hợp với nữ, tuy nhiên tớ thấy ở VN hơi ít bán :D. Nếu bạn có ai ở Nhật thì tốt quá ...

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin mạn phép mở topic này xin Admin và Mod đóng giúp dùm mình 2 topic sau ạ, vì hàng đã bán rùi mà bấm report xin đóng topic nhiều lần rùi mà vẫn chưa được:
https://www.handheld.com.vn/threads/ban-2-lens-canon-18-55-is-ii-va-canon-75-300-iii.506 ...
Lazada Vietnam Master card on Monday