Mọi người chỉ giúp nơi mua chuột bàn phím Logitech với

Các thớt khác của ducva

ducva

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tôi dang dùng bộ Cordless MX Duo chuối quá, đang định đổi lấy bộ khác nhưng ít chiền nên chỉ mơ bộ Logitech® Cordless Desktop® EX 110 thôi.

Bác nào đã có kinh nghiệm xài qua mấy thứ này thì chỉ bảo mình cái, nhân tiên cho mình địa chỉ website của mấy ông bán đồ Logitech (HN&SG) để khảo giá phát.

Xin chân thành cảm ơn

ducva

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cám ơn các bác rất nhiều. Tôi dùng Keyboard mouse ko dây thì gặp trường hợp Keyboard bị lag rất ác. Còn mouse thì thôi rồi nặng như cùm (do đeo theo 2 cục pin) di thì chả chính xác gì cả, có thể do phân giải của con chuột 4` chăng????

Theo các chuyên gia tư vấn thì dùng bộ Key + Mouse cordless nào là hợp lý, nhu cầu sử dụng đơn giản ko cần quá nhiều function nhưng keyboard gõ phải sướng, mouse cầm phải vừa tay (tay VN bé), di phải nhậy, chỉ đâu chết đấy hi hi .. ??

Xin cám ơn nhiều

Petronius

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Con keyboard thì nên lấy diNOVO của Logitech, gõ rất thích mà lại mỏng, hao hao như bàn phím laptop. Còn chuột thì anh phải chấp nhận nó nặng khi có 2 cục pin >>> dùng chuột có dây hoặc không dây nhưng là trackball.

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dù gì thì cũng khuyên bác không nên dùng chuột không dây và bàn phím thiết kế không giống bàn phím truyền thống.

NghiHuu

Vừa xấu vừa dốt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tôi cũng nghĩ như cuhiep, đã dùng diNOVO (cả bộ kb + mouse), cảm tưởng là chán :-? , này nhé: BT thì chập chờn, phím combination giữa phần chữ và phần số thì cũng chuối (ví dụ phím Ctrl & + để chèn dòng/cột trong Excel), mouse thì hao pin khủng khiếp, phải sắm hai bộ pin sạc xài riêng cho mouse, hết là có cái thay ngay chứ đang làm việc mà mouse hết pin thì chết. Nay đổi sang xài bàn phím & mouse IBM (lấy từ IBM server, server đâu cần gõ & di nhiều mà cần KB & mouse tốt) theo kiểu classic thấy lại hay. =D>

ducva

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ặc ặc, nghe chừng khó khăn quá nhỉ...

Nghe Petronius nói về Trackball xin hỏi mọi người đã có ai xài loại này chưa. Cám giác thế nào ạ. Do tay mình nhỏ nên nếu sử dụng mouse lớn một chút là cảm thấy khó chịu và mỏi cổ tay ngay, ko hiểu sử dụng trackball có đỡ chút nào không ?

Hiện nay có 2 loại trackball, một loại điều khiển bằng ngón tay cái còn loại kia là mân bi bằng hai ngón giữa :)) ... không biết loại nào dễ sử dụng hơn dzậy????

He he

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ducva said:
Ặc ặc, nghe chừng khó khăn quá nhỉ...

Nghe Petronius nói về Trackball xin hỏi mọi người đã có ai xài loại này chưa. Cám giác thế nào ạ. Do tay mình nhỏ nên nếu sử dụng mouse lớn một chút là cảm thấy khó chịu và mỏi cổ tay ngay, ko hiểu sử dụng trackball có đỡ chút nào không ?

Hiện nay có 2 loại trackball, một loại điều khiển bằng ngón tay cái còn loại kia là mân bi bằng hai ngón giữa :)) ... không biết loại nào dễ sử dụng hơn dzậy????

He he
Cách đây 3 năm có dùng một con chuột lười(mình thích gọi nó thế vì nó nằm im một chỗ) dùng được vài tháng.
Cảm giác lúc đầu rất thích, làm việc nhanh. Nhưng không biết mọi người thế nào chứ mình thấy con này làm hình không được chính xác nên không dùng nữa, còn duyệt web rất thích.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...