Mới sử dụng Android- nhờ tư vấn giúp đỡ.

smartman76

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tình hình là mình đang định cưới em Desire về,nhưng chưa bao giờ dùng HĐH Android,từ trước đến nay chỉ dùng WM vì vậy là mù tịt về HĐH này.Vậy rất mong anh em trên diễn đàn cũng là fan của Android cho vài lời góp ý,tư vấn.Chẳng hạn như có phải cài phần mềm nào vào máy tính để sau này kết nối giữa PC với PPC không,tóm lại là những kiến thức sơ đẳng nhất của Android.Chân thành cảm ơn ý kiến của anh em.

smartman76

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đã cưới em Desire về rồi,giờ vào market thì vẫn hiện tên người sử dụng trước,vậy muốn thay đổi tên thì làm thế nào ạ,nhờ anh em chỉ giúp

fellow

Mập dễ thương
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bác mua máy use thì vô phần setting và chọn phần memorry xong restore máy lại thì nó trở về tình trạng ban đầu. Bác phải có tài khoản Gmail để log vô khi restore lại :D. Còn danh bạ thì bác cứ chuyển thẳng vô gmail, thì nó sẽ tự sync vô máy của mình :D

nobitas

GÂY DỰNG
Bác mua máy use thì vô phần setting và chọn phần memorry xong restore máy lại thì nó trở về tình trạng ban đầu. Bác phải có tài khoản Gmail để log vô khi restore lại :D. Còn danh bạ thì bác cứ chuyển thẳng vô gmail, thì nó sẽ tự sync vô máy của mình :D
Hi bác, em cũng đang tìm cách sync điện thoại bằng Gmail, nhưng sao khi em vào Gmail nó ko hiện mã vùng của Việt Nam để gửi thông tin cài đặt cho điện thoại ??

jinmiduong

GÂY DỰNG
muốn lấy tên tài khoản của mình để vào macket thì trước tiên bạn vào setting tìm đến chỗ factory reset để máy trỏ về trạng thai ban đầu. khikhi máy đã reset thành công bạn cần 1 sim đã cài sẵn gprs để active tài khoản. muốn active được bạn phải có 1 tài khoản google nếu không thi đăng ký mới. bạn gõ tên tài khoản của mình vào thế là tài khoản bi giờ đã là của bạn. chúc bạn thành công.

vietjuve

GÂY DỰNG
Tình hình là mình đang định cưới em Desire về,nhưng chưa bao giờ dùng HĐH Android,từ trước đến nay chỉ dùng WM vì vậy là mù tịt về HĐH này.Vậy rất mong anh em trên diễn đàn cũng là fan của Android cho vài lời góp ý,tư vấn.Chẳng hạn như có phải cài phần mềm nào vào máy tính để sau này kết nối giữa PC với PPC không,tóm lại là những kiến thức sơ đẳng nhất của Android.Chân thành cảm ơn ý kiến của anh em.

Cài phần mềm đơn giản thôi bạn ơi, nếu mà có trong market thì load về như sử dụng máy tính, rồi nó tự động cài.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...