Mới Tập Chụp Slr...các Bác Giúp Với..

Các thớt khác của okidata
4 Tháng chín 2007 lúc 13:03
Chào các bác, em muốn mua em D-SLR về để tập chụo ảnh thể thao, nhưng vốn ít, tính làm con CANON EOS 1D thường, có bác nào rành con này cho em được chỉ giáo với nhé, em có người quen ở Japan bảo hàng 2hand bên này khoảng 900USD (Body), không biết giá này chính xác không các bác...Cám ơn cácbác trước nha.....:)

------------------
OKI DATA
Dương Long Hưng
0905 355 160
hung_idc@yahoo.com

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 13:12
Chào các bác, em muốn mua em D-SLR về để tập chụo ảnh thể thao, nhưng vốn ít, tính làm con CANON EOS 1D thường, có bác nào rành con này cho em được chỉ giáo với nhé, em có người quen ở Japan bảo hàng 2hand bên này khoảng 900USD (Body), không biết giá này chính xác không các bác...Cám ơn cácbác trước nha.....:)

------------------

Thể thao à, thân máy thì phải xem cái tốc độ chụp / s còn ống thỉ phải ... mở toang hoác 1/2.8 suốt chiều dài đất nước. Chuẩn bị thêm cỡ ngàn đô cho cái ống nữa đi :D, trừ khi bác không thích chụp ban đêm. tsk tsk tsk, chơi chụp chuyển động nhanh thiếu sáng là tốn kém lắm đấy.

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 13:39
Nếu anh thích chụp ảnh thể thao và muốn mua máy tầm giá tiền trên cứ chọn máy nào có chế độ chụp từ 4 -> 5 ảnh/giây trở lên là tạm được.

Canon EOS 5D : 3 ảnh/giây
Canon EOS 20D : 5 ảnh/giây
Canon EOS 1Ds II : 4 ảnh/giây
Canon EOS 1D II N : 8.3 ảnh/giây
:D :D Bác Lam sơn rất thông minh khi không giới thiệu chiếc MrkIII tới 10 frames/sec với giá ... mà mọi người sẽ gào lên thảm thiết :D

Thế còn Nikon thì sao nhỉ, có lẽ đầu tư ít mà hiệu quả hơn đấy.

4 Tháng chín 2007 lúc 15:30
Cám ơn các bác, nhưng em định chọn con 1D thường thui, tốc độ thì ok (8 frames/s), nhưng độ phân giải chỉ là 4 MPix CCD, liệu chụp đẹp được không, các bác cho em ý kiến, mà có bác nào dùng qua con này chưa nhẩy...

Lam Sơn

Super Moderators
4 Tháng chín 2007 lúc 16:03
Khi dùng máy ảnh ống kính rời (D-SLR) anh có thể "tạm quên" máy nó có độ phân giải là bao nhiêu MB. Anh chỉ nên quan tâm đến cảm biến của nó "bự" cỡ nào? và ống kính của anh ra sao thui.

Tâm sự : Đam mê nhiếp ảnh cũng tốt chẳng có gì phải bàn, chuyên ngành ảnh thể thao cũng rất được nhiều người ưa thích, nhưng trong số đó cũng có rất nhiều anh chị phải đành chia tay với ước mơ của mình vì ..... quá tốn kém mà khả năng kinh tế lại giới hạn.

Con đường phía trước còn rất...rất dài và nó sẽ ngốn tiền của anh còn hơn Tây uống bia nữa. Chỉ cần một ống EF 70-200mm f/2.8L IS USM là đủ nghèo rồi.

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 16:08
Cám ơn các bác, nhưng em định chọn con 1D thường thui, tốc độ thì ok (8 frames/s), nhưng độ phân giải chỉ là 4 MPix CCD, liệu chụp đẹp được không, các bác cho em ý kiến, mà có bác nào dùng qua con này chưa nhẩy...
Nhân tiện tớ chạy qua dpreview lấy giúp bác cái link
http://www.dpreview.com/reviews/specs/Canon/canon_eos1d.asp
Bác vào gallery xem nhé, khiếp, chiếc này ra từ 2001 ($7000) mà giá bây giờ tới $900. Tàn nhẫn thật
Hình thể thao từ 1D đây, nhưng lưu ý rằng phải có cái L thật nhạy cỡ của bác Lam Sơn giới thiệu thì nó mới ra thế NÀY:

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 19:24
đính chính lại với anh : con ống đó là anh LS giới thiệu chứ ko phải của ảnh :D
đính chính thứ nhì : giá con 1D cũng đâu phải là thơm lắm đâu :)

sea_fresh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 22:09
Bỏ đi, kiếm con khác đi, có 4M thì chán lắm, ảnh này chắc chỉ đủ làm tư liệu cho hồ sơ thôi, đời quá sâu, giá lại cao, đồ 2nd hand, mình ko nhớ là của trập của nó là bao nhiêu lần nhưng chắc là cũng có vấn đề

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...ize-41-42-rat-dep-kt-23h17-28-11-2018.507124/

Bác @AnhBaMIenTay đã thắng đấu giá MS01 nhưng không giao dịch, nhờ mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday