Mới tiếp xúc vơi ipad cần anh em tư vấn

Các thớt khác của anhhvkt

anhhvkt

NHẬP HỘI
tôi đang định mua Ipad 16G + Wifi không 3G vơi giá 11tr
Tôi có một vài thắc mắc mong anh em nào biết trả lời giúp
+ Ipad tôi định mua là của người bạn cùng phòng, ông nhờ người bạn bên nước ngoài gửi về có hoá đơn hàng xuất USA đàng hoàng . ông mới mua được 2 tháng. và định bán cho tôi với giá 11tr vậy với giá đó là rẻ hay đắt.
+ VÌ là phiên bản không 3 G nên tôi muốn hỏi . Nếu tôi có USB 3G của nhà cung vấp viettel hoặc vina . vậy có cắm được USB đó vào Ipad và kết nối 3 G hay không.
+ Nếu tôi muốn nâng cấp Ipad từ không 3 G lên 3 G liệu có nâng cấp được không, và nếu nâng cấp thì có phải bung máy không.
Thax !;)

Printer

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Giá đó là đắt bác ơi, chi khoảng 9,5 đến 10 tr thoi, không dùng USB 3G để kết nối với Ipad được đâu. Còn nâng cấp từ 2G lên 3G cực dễ....Bác cứ hỏi người bán là biết ngay thôi mà

anhhvkt

NHẬP HỘI
Nâng cấp nghĩa là cắm thêm chip 3G vào Ipad để có thể kết nối 3G . chứ không phải dùng môt thiết bị như điện thoại thu sóng 3G rồi dùng thiết bị đó phát như sóng Wifi để Ipad thu.bạn nói nâng cấp thành 3G thì tôi nên hiểu theo nghĩa nào

iBerry

GÂY DỰNG
Nâng cấp nghĩa là cắm thêm chip 3G vào Ipad để có thể kết nối 3G . chứ không phải dùng môt thiết bị như điện thoại thu sóng 3G rồi dùng thiết bị đó phát như sóng Wifi để Ipad thu.bạn nói nâng cấp thành 3G thì tôi nên hiểu theo nghĩa nào

nâng cấp phải tác động vào phần cứng và cả vỏ máy nữa bác ah :),cụ thể là ít nhất cũng phải đục thêm 1 cái lỗ để có chỗ cho khay sim nhét vào :) ,nên chỉ có cách nâng cấp tốt nhất là bán đi mua bản 3G thôi bác ah :)

Heldhand HCM

ALIBABA & APPLE STORE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3g chả mấy khi dùng đến đâu bác.

- Khi nhà cúp điện, đi công tác hay đi du lịch ở những nơi không có wifi ( Hay wifi chậm chờn ) thì nhưng lúc như vậy iPad 3G cũng tiện lắm chứ Bạn ..............:D

RedApple™

GÂY DỰNG
Vote 1 phiếu cho 3G. Không chỉ vì dùng 3G vào internet ở ngoài vùng phủ sóng wifi mà em thích nhất là GPS khi đi chơi xa :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...