Mong các anh em giúp đỡ

tritt2000

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng năm 2007 lúc 15:53
Mình đang xài con Cingular 8125, do vọc nhiều quá không biết đã làm gì máy bây giờ không nhận thẻ nhớ nữa. Ban đầu cứ nghĩ là hư thẻ nhớ nhưng lấy thẻ nhớ đó qua máy khác xài thì ok. Bây giờ phải làm sao hả các anh.
Cho mình hỏi thêm một tí là khi Hardreset thì máy sẽ trở lại trạng thái mới xuất xưởng như vậy có cần up ROM không hay là cứ như thế là xài được.
Mình mới xài ppc không có kinh nghiệm mong các anh em giúp đỡ, tiện thể chỉ cho mình một số kinh nghiệm căn bản của PPC.
Cám ơn rất nhiều.

30 Tháng năm 2007 lúc 16:32
Mình đang xài con Cingular 8125, do vọc nhiều quá không biết đã làm gì máy bây giờ không nhận thẻ nhớ nữa. Ban đầu cứ nghĩ là hư thẻ nhớ nhưng lấy thẻ nhớ đó qua máy khác xài thì ok. Bây giờ phải làm sao hả các anh.
Cho mình hỏi thêm một tí là khi Hardreset thì máy sẽ trở lại trạng thái mới xuất xưởng như vậy có cần up ROM không hay là cứ như thế là xài được.
Mình mới xài ppc không có kinh nghiệm mong các anh em giúp đỡ, tiện thể chỉ cho mình một số kinh nghiệm căn bản của PPC.
Cám ơn rất nhiều.
Thử vệ sinh lại tiếp xúc giữa thẻ và PPC thử xem, còn HR thì sẽ đưa máy về tình trạng khi mới uprom (trường hợp đã up lại rom), nếu chưa uprom lần nào thì mới về trạng thái mới xuất xưởng.

tritt2000

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng năm 2007 lúc 07:59
Thử vệ sinh lại tiếp xúc giữa thẻ và PPC thử xem, còn HR thì sẽ đưa máy về tình trạng khi mới uprom (trường hợp đã up lại rom), nếu chưa uprom lần nào thì mới về trạng thái mới xuất xưởng.
Mình đã làm như bạn nói nhưng vẫn không nhận được. Con 8125 thì up ROM như thế nào. Có thể up lên WM6 không.

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng năm 2007 lúc 09:21
Theo bạn có nên up lên WM6 không. Nó có tính năng gì trội hơn WM5 không. Nếu ra HUYTHUAN up thì giá khoảng bao nhiêu.
WM6 chạy phà phà, có nhiều soft và giao diện đẹp :)

Nên mang ra ngoài nhờ người ta unlock CID rồi về up thoải mái. Mình ham dzui nên ở nhà tự unlock, tưởng unlock xong rùi ai dè chưa xong, up thử cái rom wm6 vào thế là teo máy :D , tội chơi ngu tốn 700k để phục hồi lại imei + unlock + up rom gốc :D

Nói thế thôi, chứ unlock CID xong thì cứ rom của WIZARD thì cứ up thoải mái.

tritt2000

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng năm 2007 lúc 09:38
WM6 chạy phà phà, có nhiều soft và giao diện đẹp :)

Nên mang ra ngoài nhờ người ta unlock CID rồi về up thoải mái. Mình ham dzui nên ở nhà tự unlock, tưởng unlock xong rùi ai dè chưa xong, up thử cái rom wm6 vào thế là teo máy :D , tội chơi ngu tốn 700k để phục hồi lại imei + unlock + up rom gốc :D

Nói thế thôi, chứ unlock CID xong thì cứ rom của WIZARD thì cứ up thoải mái.
Cám ơn các bạn đã nhiệt tình. Cho mình xin Bản up WM6 của con 8125 đi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Đó là trường hợp của bộ máy Spring Drive của Seiko
Lúc đầu thì cứ nghĩ, đã liên quan đến điện từ, liên quan đến tinh thể thạch anh thì tức là đồng hồ quartz, nhưng trong trường hợp này thì gần như là không phải vậy
Một sự kết hợp rất t ...
Lazada Vietnam Master card on Monday