mong các bác chỉ dẫn cho em -- em cần hỏi về tai nghe

28 Tháng năm 2007 lúc 12:39
dạ chào cả nhà ,hiện nay em đang có khoảng 500 nghìn thôi ,và đang cần mua cái tai nghe hay để nghe nhạc với con Exec ,nhưng em lại chỉ thích SONY nên các bác tư vấn SONY thôi nhé ,mà nhiều loại quá ,nào là

MDR NX1
MDR NX51
MDR NX81
MDR NX082 .....

Nói chung có thể còn nữa em không rõ nhưng theo các bác loại nào trên có chức năng noise cancelling (em nghe nói chức năng này làm giảm thiểu tiếng ồn và cho âm thanh tốt nhất )

EM nghe các bác khen NX1 lắm ,các bác cho em lời khuyên nha ,mà mấy cái này có hàng nhái không và làm sao để biết ạ,em cám ơn các bác nhiều lắm

28 Tháng năm 2007 lúc 13:54
Chả con nào có chức năng noise cancelling theo đúng nghĩa của nó cả. Chẳng qua là nó nhét thẳng vào tai nên tiếng ồn bên ngoài ko lọt vào tai thôi. Mà bác nghe nhạc gì mới được chứ, thích bass hay thích treble - nói rõ hơn chút ae dễ bàn hơn.

tuan81gt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng năm 2007 lúc 14:23
dạ chào cả nhà ,hiện nay em đang có khoảng 500 nghìn thôi ,và đang cần mua cái tai nghe hay để nghe nhạc với con Exec ,nhưng em lại chỉ thích SONY nên các bác tư vấn SONY thôi nhé ,mà nhiều loại quá ,nào là

MDR NX1
MDR NX51
MDR NX81
MDR NX082 .....

Nói chung có thể còn nữa em không rõ nhưng theo các bác loại nào trên có chức năng noise cancelling (em nghe nói chức năng này làm giảm thiểu tiếng ồn và cho âm thanh tốt nhất )

EM nghe các bác khen NX1 lắm ,các bác cho em lời khuyên nha ,mà mấy cái này có hàng nhái không và làm sao để biết ạ,em cám ơn các bác nhiều lắm
Trong các dòng inear của Sony thì NX1 so với Ex51,71,81 thì hơn cả. Nhưng con này dạng đeo cổ mà dùng cho Exec thì.......:eek:
Nói chung với 500k thì nên cố 1 tý mua con Ex90 hay 91 (ko nhớ rõ nữa) là dòng cao nhất của Ex bây giờ.
Mà bác ko nhất thiết cứ phải mua tai nghe của Sony còn rất nhiều hãng khác mà. Theo mình Creative thì Ep 630 cũng là 1 sự lựa chọn hợp lý.

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng năm 2007 lúc 14:31
Chả con nào có chức năng noise cancelling theo đúng nghĩa của nó cả. Chẳng qua là nó nhét thẳng vào tai nên tiếng ồn bên ngoài ko lọt vào tai thôi. Mà bác nghe nhạc gì mới được chứ, thích bass hay thích treble - nói rõ hơn chút ae dễ bàn hơn.
Đề nghị các bác xem lại bài tư vấn tai nghe dài lòng thòng đã có từ rất lâu, trong đó bác softcore đã giải thích và review tương đối chi tiết, đặc biết về
Noise cancellation & isolation

28 Tháng năm 2007 lúc 14:52
hic hic bác starnt ơi ,bác gửi giúp em cái link ,em lục mãi mà không thấy mới phải post bài mà chứ có phải là ko chịu tìm đâu

Nhưng theo bạn tuấn là NX1 ngon hơn mấy cái kia hả nhưng mà nó cũng là nhét tai mà ,dùng với Exec thì ngon mà sao bạn nói là ..

Em thích cái nào bass đập ầm ầm ấy ạ nhưng lại chỉ thích thương hiệu sony ,thế mới khổ chứ

28 Tháng năm 2007 lúc 15:26
@Spacemusic : em cám ơn bác nhiều lắm ,bác cho em hỏi vậy giữa EX51 và EX082 ,cái nào tuyệt hơn bác,hihi ,em cám ơn ạ

Bài của em mở ,mong các bác tư vấn trong phạm vi mà các bác đã nghe qua các loại inear của SONY vì em không thích hiệu khác mặc dù SONY chẳng là gì so với Shure.... nhưng đầu tư cho tai nghe chỉ ở mức 500 nên không dám trèo cao hơn ,em chân thành cám ơn các bác

28 Tháng năm 2007 lúc 15:55
Đề nghị các bác xem lại bài tư vấn tai nghe dài lòng thòng đã có từ rất lâu, trong đó bác softcore đã giải thích và review tương đối chi tiết, đặc biết về
Noise cancellation & isolation
Bài tư vấn đó khá bổ ích, tuy nhiên vẫn vướng vài hạt sạn cũng như hơi xa rời thực tế ở VN.
Mình ủng hộ ý kiến của tuan81gt. Trong dòng tai nghe tầm trung này EP-630 là lựa chọn tốt nhất. Tuy nhiên, nếu thích bass thì NX1 tỏ ra ưu thế hơn.

28 Tháng năm 2007 lúc 16:01
mình cám ơn bạn XYZ ,mình cũng đọc bài review kia ,cũng bổ ích nhưng có nhiều loại quá mắc nên mình cũng chẳng quan tâm vì sao nó mắc ,vậy theo bạn là NX1 hay hơn các dòng EX 51 và EX 082 hả ,mình thấy EX082 có noise cancelling ,bạn thấy sao

28 Tháng năm 2007 lúc 16:14
Bạn vẫn chưa hiểu noise cancelling là gì à? Chỉ có nhưng loại tai nghe được gắn kèm micro nhỏ để thu những tín hiệu chung quanh và một mạch điện tử phát ra những âm có tần số ngược để triệt tiêu những tiếng ồn này mới có thể gọi là noise cancelling. Và nó cần có nguồn pin nuôi nên hơi cồng kềnh. Còn mấy loại tai nghe này mà quảng cáo như vậy chỉ là một thủ thuật marketing thôi. Tai nghe nào mà chẳng chẳng chống ồn ko nhiều thì ít.
Trở lại câu hỏi của bạn, các loại tai nghe Sony ở trên nếu đánh giá khách quan thì chất lượng hay dở tỉ lệ theo giá tiền, duy chỉ có NX1 là bass mạnh nhất trong số trên. Nhưng bạn cũng lưu ý là bass mạnh quá thì nó sẽ lấn áp các giải âm khác do đó âm thanh bạn nghe được sẽ kém chi tiết hơn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Những hiểm họa tiềm tàng từ VGA "trâu cày"
VGA (Video Graphics Adapter) hay card màn hình là mảng linh kiện quan trọng bậc nhất trong một bộ máy tính hoàn chỉnh, đặc biệt khi người dùng sử dụng máy tính cho những tác vụ đòi hỏi tốc độ xử lý đồ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday