Mong các bác chỉ giúp...

20cent

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đang dùng O2s và gặp 1 rắc rối làm e khổ sở hổm rầy, do bận nên chưa thể lên hỏi cao kiến của các bác...nay xong việc lên đây mong các bác chỉ đạo...

Vấn đề là thế này: em không biết là bị gì nữa, trên screen của O2s e dùng cây bút chỉ chổ này nó lại dính chổ kia...bị hoài àh! Mà khoản cách giữa điểm em click lên màn hình và điểm run thì hơi bị xa (ví dụ: em muốn click Start trên today...thì e phải click gần ở giữa screen)

Khi e vào setting/system(tab)/screen/Align screen chỉnh thì nó lại hết...nhưng chỉ được có 5 phút là chứng nào tật nấy.

Mong các bác sớm có cao kiến để giúp em khắc phục trong trường hợp này. Hổm rầy bực mà muốn ném nó đi luôn, nhưng tiếc tiền nên nhìn nó mà cười (xem như trò hề ấy)

Cảm ơn các bác trước!!!

Thân ái

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20cent said:
Khi e vào setting/system(tab)/screen/Align screen chỉnh thì nó lại hết...nhưng chỉ được có 5 phút là chứng nào tật nấy.

Đã làm như thế này rồi thì hết cách rồi bác ơi!
Giải pháp cuối cùng theo mình SoftReset lại máy, nếu vẫn bị đành phải hardreset thôi bác ạ!

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 số máy O2s hay gặp lỗi với 1 trong 2 bản ROM có WMP10, giải pháp là nếu bị lỗi với bản này thì cài bản khác, như mình gặp lỗi với 1.40 thì về 1.31 xài. Hồi trước bạn dùng bản ROM nguyên bản hoặc 1.31.139 WWE (WMP9) ko bị đúng ko??

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nhiều người chỉ cần Up ROM lên 1.40 là hết bệnh này ngay... tuy nhiên em không thích 1.40 bằng 1.31 (bác ducga kết WMP9 hơn em cũng kết cái 9 hơn cái 10) nhưng chẳng có cách nào down WMP10 xuống 9 được cả chán tiến thoái lượng nàn...

20cent

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cảm ơn các bác quan tâm...

@maianhtungsten: hard reset mấy lần cũng vậy!

@ducga và caohungvn : room của máy mình là 1.31 WWE (mình trade-in với Singtel được 1 tháng rùi,bị trường hợp này lâu nhưng do bận thi nên không có dịp lên trình bày và cũng chưa uproom gì cả!) vậy theo 2 bác mình nên up lên 1.40 àh? hồi sáng này có lên trang o2.co.uk/xda down cái uproom và mình thử cài (làm theo hướng dẫn của trang đó!) thì xảy ra lỗi là ID country incorrect.

Mong các bác chỉ giúp!!

Thân ái.

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@caohungvn: bản 1.31.00 WWE có 2 bản 1 là bản WMP9 và 2 là bản có WMP10 của mamaich mà bạn.

Bản ROM 1.31.139 có WMP9 ở đây nè (ko biết bạn biết chưa nếu biết rồi thì sozi nhé :D):

http://64.244.24.19/xda/Xda_IIs_v131139_upgrade.exe

Thông tin:

CE image Version: 1.31.00
Extended image Version: 1.31.139
Radio image Version: 1.06.00
Bluetooth Stack: 1.0.0 Build 3500

WMP9 thì hơn WMP10 ở cái Playlist còn WMP10 giao diện đẹp hơn + hỗ trợ Resuming after call.

@20cent: để sửa lỗi Country ID bạn Edit file RUU.conf bằng Notepad rồi thêm dòng lệnh:

[CHECKCEID_TYPE]=1

Cách làm này đúng với tát cả các bản ROM của O22s (các HTC Blue Angel khác thì ko nói) cho đến điểm này. Lần đầu Upgrade vẫn bị báo lỗi, bạn chạy lại file BaUpgradeUt.exe là OK. Nếu bạn download file .exe từ trên mạng về thì nhớ Unrar ra (tất nhiên fải có Winrar rồi) 1 thư mục rồi Edit nhé.

trau-nuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ducga said:
Nếu bạn download file .exe từ trên mạng về thì nhớ Unrar ra (tất nhiên fải có Winrar rồi) 1 thư mục rồi Edit nhé.

Thật ra file .exe này là file tự bung. Bạn click chuột phải vào file .exe rồi chọn "Extract to...." là nó sẽ tự giải nén.

@20cent: bản ROM trên o2.co.uk/xda vẫn là 1.31.139, chi tiết đúng như ducga viết.

Bản ROM 1.40 là của Imate PDA2k với Radio 1.12, Bluetooth 1.0.0 Build 3900. Tôi vừa up lên đang thử xem có ổn định ko.

Bạn có thể tham khảo thêm ở đây. http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=HTC_Blueangel

VietNam

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20cent said:
Em đang dùng O2s và gặp 1 rắc rối làm e khổ sở hổm rầy, do bận nên chưa thể lên hỏi cao kiến của các bác...nay xong việc lên đây mong các bác chỉ đạo...

Vấn đề là thế này: em không biết là bị gì nữa, trên screen của O2s e dùng cây bút chỉ chổ này nó lại dính chổ kia...bị hoài àh! Mà khoản cách giữa điểm em click lên màn hình và điểm run thì hơi bị xa (ví dụ: em muốn click Start trên today...thì e phải click gần ở giữa screen)

Mong các bác sớm có cao kiến để giúp em khắc phục trong trường hợp này. Hổm rầy bực mà muốn ném nó đi luôn, nhưng tiếc tiền nên nhìn nó mà cười (xem như trò hề ấy)

Cảm ơn các bác trước!!!

Thân ái
Trường hợp này 95% là lỗi do phần cứng, do các trở cảm ứng từ trên màn hình cảm ứng bị lỗi. Chỉ có cách duy nhất là thay màn hình cảm ứng vì hiện chưa có kỹ thuật nào sửa được, chỗ mình đã thay 5 màn hình cảm ứng như vậy, sau đó thì họat động tốt. Cũng xin cảnh báo với bà con là hiện tại trên thị trường có nhiều máy O2s bị bệnh lệch cảm ứng nói trên đang được chào bán với giá rất rẻ, nếu bác nào mua nên kiểm tra máy ít nhất là 60 phút, hoặc phải yêu cầu người bán bảo hành vì khi mới hard reset hay align screen thì máy họat động tốt, bệnh chỉ phát sau khỏang 15-60 phút.

oh_my_god

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
VietNam said:
Cũng xin cảnh báo với bà con là hiện tại trên thị trường có nhiều máy O2s bị bệnh lệch cảm ứng nói trên đang được chào bán với giá rất rẻ, nếu bác nào mua nên kiểm tra máy ít nhất là 60 phút, hoặc phải yêu cầu người bán bảo hành vì khi mới hard reset hay align screen thì máy họat động tốt, bệnh chỉ phát sau khỏang 15-60 phút.

Thông tin của bác thật bổ ích...Cảm ơn nhiều nhé.

trau-nuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
VietNam said:
Trường hợp này 95% là lỗi do phần cứng, do các trở cảm ứng từ trên màn hình cảm ứng bị lỗi. Chỉ có cách duy nhất là thay màn hình cảm ứng vì hiện chưa có kỹ thuật nào sửa được, chỗ mình đã thay 5 màn hình cảm ứng như vậy, sau đó thì họat động tốt. Cũng xin cảnh báo với bà con là hiện tại trên thị trường có nhiều máy O2s bị bệnh lệch cảm ứng nói trên đang được chào bán với giá rất rẻ, nếu bác nào mua nên kiểm tra máy ít nhất là 60 phút, hoặc phải yêu cầu người bán bảo hành vì khi mới hard reset hay align screen thì máy họat động tốt, bệnh chỉ phát sau khỏang 15-60 phút.

Đề nghị Mod & Admin sticky thông tin này lên giống như bài của bác hungdu về việc có thể chỉnh / thay đổi Call Duration của các dòng máy O2.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.