Mong các đại cao thủ giúp đỡ

18 Tháng một 2008 lúc 16:22
Tình hình là đang rất thích chú iphone nhưng tài chính chỉ cho phép xài second hand.Khi mua máy nhận biết máy đã bung hay chưa(unlock bằng phần cứng;bung ra để sửa chữa ...)?Và mình làm thế nào để biết version origin của máy khi máy đã được unlock?
Mong các cao thủ giúp đỡ để có thể sớm tậu 1 chú xài trước tết.Chân thành cảm ơn.

hanoivn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng một 2008 lúc 16:53
Tình hình là đang rất thích chú iphone nhưng tài chính chỉ cho phép xài second hand.Khi mua máy nhận biết máy đã bung hay chưa(unlock bằng phần cứng;bung ra để sửa chữa ...)?Và mình làm thế nào để biết version origin của máy khi máy đã được unlock?
Mong các cao thủ giúp đỡ để có thể sớm tậu 1 chú xài trước tết.Chân thành cảm ơn.

Bạn có thể xem các cạnh của Iphone xem có vết xước do bị cậy ra không?Nếu không thì cũng khó để phân biệt được máy đã bị tháo...Còn Iphone FW 1.1.2 thì bạn có thể biết unlock bằng phần cứng nếu khi lắp Sim vào dùng bình thường không cần KingSim hoăc X-Sim:)

Tham khảo FW của Iphone ở link sau:

http://www.handheld.com.vn/forum/showpost.php?p=697002&postcount=6

ChuyenIPHONE

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng một 2008 lúc 21:49
Muốn kiểm tra máy đã mở chưa, bạn chỉ có cách kiểm tra bằng mắt thường mà thôi.
1. Trước hết kiểm tra IMEI xem trong máy và thân máy có trùng nhau không?
Bấm *#06#

2. Nếu trùng thì lúc này phải kiểm tra bằng mắt thường xem có mở máy hay không bằng cách:
2.1 Kiểm tra phần tiếp giáp giữa nắp đen và trắng phía sau lưng máy. Khe tiếp giáp phải khít và đều.
2.2 Kiểm tra phần tiếp xúc nắp đen với viền inox chỗ loa và micro xem có đều và khít không?
2.3 Kiểm tra phần trên đỉnh máy xem nắp nhôm và viền inox có khít không?
2.4 Kiểm tra phần hông máy 2 bên xem nắp nhôm và viền inox có khít không?

Muốn kiểm tra phiên bản FW gốc của máy chỉ có cách nhìn vào tuần sản xuất (số serial) mà thôi.

19 Tháng một 2008 lúc 16:13
@hanoivn:Thank bác
@chuyeniphone:Thank bác
@All:Thường máy iphone second hand nó bị các bệnh phổ biến nào?Mong hai bác chỉ giúp em luôn.Cám ơn hai bác nhiều nhiều.

19 Tháng một 2008 lúc 16:28
em cũng đang tính sắm 1 cái iphone, bác nào có kinh nghiệm thì up lên chia sẻ giúp với, vì em thấy iphone phức tạp quá, chọn mua máy như thế nào hả các bác?

ChuyenIPHONE

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng một 2008 lúc 20:45
@hanoivn:Thank bác
@chuyeniphone:Thank bác
@All:Thường máy iphone second hand nó bị các bệnh phổ biến nào?Mong hai bác chỉ giúp em luôn.Cám ơn hai bác nhiều nhiều.
Nói về bệnh của iPhone thì thật sự không nhiều nếu là phần cứng, còn phần mềm thì rất hay gặp do quá trình unlock bị lỗi.
Với iPhone các bạn chỉ cần chú ý kiểm tra:

1. NGHE
2. GỌI
3. NHẮN TIN
4. NHẬN TIN
5. WIFI (bằng cách duyệt Safari)
6. Chức năng iPod

Nếu từng đó thứ OK là OK còn nếu chẳng may sáng hôm sau nó trở chứng thì cũng nên chấp nhận, coi như mình đen đủi.

19 Tháng một 2008 lúc 22:36
hixhix chủ yếu là ở ngay chỗ mình mua có đáng tin cậy hay không thui, mà máy Iphone nếu có trở chứng thì hầu hết đều có thể Fix được bạn đừng lo, cứ up câu hỏi lên diễn đàn khi nào Iphone bạn trở chứng thì lập tức sẽ có người trả lời ngay thui

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình cờ biết cái app khá hay chia sẽ các bạn: camera giao thông VN CAM chonphép xem trước tình hình giao thông thích hợp cho lộ trình di chuyển sắp tới thí điểm cho ba thành phố chính! Nhưng chắc trong giai đoạn phát triển nên app camera load hơi chậ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday