Mong các tiền bối cho lời khuyên về Faber-Castell và Caran d'ache

Các thớt khác của mrcoollonely

mrcoollonely

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mong các tiền bối cho mình lời khuyên về bút máy của hai hãng trên,mặc dù bút máy thì đang xài Dunhill và Montblanc. Về nét viết thì Dunhill có một chút gì đó làm mình cứng tay và đôi lúc cụt hứng khi viết,nó không mềm mại như Montblanc. Nhưng cũng muốn thử về hai dòng Faber-Castell và Caran d'ache,ai có kinh nghiệm thì góp ý giúp mình. Theo mình biết thì FABER có lịch sử lâu đời hơn. Và kiểu dáng thì mình hơi nghiêng về Faber hơn là Caran nhưng chất lượng thì không biết ra sao. Và hình như vỏ viết của hai hãng này đa số là được bọc bằng platin và rhodi, 2 chất liệu rất bền và cứng. Nhưng ngòi bút thì không biết như thế nào,mặc dù những dòng bút máy cao cấp luôn làm ngòi bằng vàng 14 hoặc 18,chất liệu thì như nhau nhưng không biết độ mềm mại của con nào được hơn. Vì không muốn bỏ ra một số tiền để rồi không ưng ý nên mong các bạn cho mình góp ý giữa Faber và Caran. Cảm ơn rất nhiều

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...