Mong giúp đỡ

daddaredevil

GẮN KẾT
Em chuẩn bị mua O22, em muốn nhờ các anh có kinh nghiệm chỉ giúp cách xem máy. Em nghe nói trên thị trường có pin đểu cho O2 rồi. Làm thế nào để phân biệt giữa pin xịn và pin đểu (vì em nghe nói giá chênh nhau tới 800k). Cách kiểm tra máy trước khi mua? Em xin chân thành cảm ơn.

LongPetro

GẮN KẾT
Cẩn thận vì O22 bây giờ rất nhiều hàng Refu...
Tốt nhất là pác qua chỗ 41A-Lý Quốc Sư hoặc MyPDA cafe20 Trần quốc Toản
Cách kiểm tra thì trên HHVN đã nói nhiều rùi đấy, chịu khó sớt đi

Trí Hi-End

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác cứ theo mấy bác sài rồi mà hỏi thử, chứ bác chưa sài nói nhiều quá cũng ỏai, tốt nhất nên đến nơi có uy tín mà mua. Còn pin zin thường là tiếng Anh 1200mAh, còn pin lô thì tiếng tàu 1400mAh

daddaredevil

GẮN KẾT
Em xin chân thành cảm ơn mọi người đã trả lời giúp em. Mong các anh các chị cho em ít kinh nghiệm nữa, nếu có link thì càng tốt. Cảm ơn.

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình thấy MobiZone 14 Lý Nam Đế có máy tốt và giá cũng tốt luôn, kèm theo chế độ bảo hành uy tín, bạn có thể ra đó mua được đấy.

Link bài bán hàng của MobiZone:

http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=22956 (ngày 31/8/2005)

Kinh nghiệm xem máy: xem ngoại hình là chủ yếu vì PPC bị hỏng fàn cứng cũng ít thôi + có bảo hành. Về fần cứng thì bật loa lên nghe nè, xem chỗ cắm sạc/sync có bị xước nhiều ko (để xem mới hay cũ, đã dùng nhiều chưa, mới 100% thì ko có vết xước), xem độ sáng của màn hình (so với 1 máy khác), xem các nút bấm OK ko, thử nghe gọi, chạy 1 vài chương trình cho có :D.

Và cuối cùng như bác Hai en nói thì nên đến chỗ uy tín để mua.

daddaredevil

GẮN KẾT
ducga said:
Mình thấy MobiZone 14 Lý Nam Đế có máy tốt và giá cũng tốt luôn, kèm theo chế độ bảo hành uy tín, bạn có thể ra đó mua được đấy.

Link bài bán hàng của MobiZone:

http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=22956 (ngày 31/8/2005)

Kinh nghiệm xem máy: xem ngoại hình là chủ yếu vì PPC bị hỏng fàn cứng cũng ít thôi + có bảo hành. Về fần cứng thì bật loa lên nghe nè, xem chỗ cắm sạc/sync có bị xước nhiều ko (để xem mới hay cũ, đã dùng nhiều chưa, mới 100% thì ko có vết xước), xem độ sáng của màn hình (so với 1 máy khác), xem các nút bấm OK ko, thử nghe gọi, chạy 1 vài chương trình cho có :D.

Và cuối cùng như bác Hai en nói thì nên đến chỗ uy tín để mua.
Em cam ơn nhiều. Để mai em qua Lý Nam Đế xem.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.