mong pa kon chỉ giáo về headphone dành cho MD

sony_mylove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười 2007 lúc 01:43
Mình đang dùng MD RH1 thì nên dùng loại tai nghe nào, hiệu nào, xài inear hay on ear , cái nào hay hơn và cả fullsize nữa chứ, mình bị mất headphone zin của máy rồi ( đang :mad: , 1 số ý kiến cho rằng tai nghe zin của rh1 k hay nhưng theo mình thì good sau 1 thời gian dùng và so sánh, mất rồi tiềc lắm, chuẩn bị tổn hao tiền của nữa)

nghe MD thì k dám xài hàng khủng, tầm tiền của mình là MAX 100$ cho khoảng đầu tư này.
mong pa kon giúp đỡ để kiếm 1 tai nghe tương đối chất

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười 2007 lúc 02:26
em không đủ trình để chỉ giáo, chỉ đưa ra thử 1 lựa chọn thôi: audio technica CM7ti :D

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười 2007 lúc 02:52
100$ mua dc hàng ~95% rồi ạ :D thi thoảng vẫn thấy có người bán, 5s, ttvnol, muabanraovat v.v...

12 Tháng mười 2007 lúc 07:52
Mình đang dùng MD RH1 thì nên dùng loại tai nghe nào...
... nghe MD thì k dám xài hàng khủng, tầm tiền của mình là MAX 100$ cho khoảng đầu tư này.
Mấy con MD này công suất yếu cần phải có loại tai nghe phù hợp. Làm em PX100 hay PortaPro là chuẩn, nghe ko thích bán lại cũng dễ :D

sony_mylove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng mười 2007 lúc 01:30
cảm ơn các bác đã giúp đỡ
em xin hỏi thêm , sennheiser HD515 thì thế nào nhỉ, có thích hợp k, nghe họ nói là xài chung như thế chỉ tổ làm mau hết pin máy , mà nghe có khi k đạt được hiệu quả tối đa của headphone fullsize này, tại vì theo gu thẩm mỹ của em thấy em này nhìn pro và bắt mắt quá, còn thẩm âm thì theo em là good, nghe rất warm và chắc bass , treble nhẹ nhàng ( hơi giống thẩm âm của bose ), còn giá thì HƠI BỊ CAO 2.3 chai, (cái này phải XIN BỐ XIN MẸ thêm cộng với 100$):( nhưng vì nhà có dàn mà chưa có hp cho dàn nên đầu tư luôn thể.:)
Mong các bác chỉ giáo , góp ý ,giúp em có thể tìm được hp ưng ý

9 Tháng mười một 2007 lúc 07:15
em cảm ơn các pro, em đã mua được 1 tai nghe ưng ý rồi , nói đúng hơn là 2 cái , 1 loại thường 1 loại fullsize ( nhưng fullsize tía lấy xài rồi , nên k tính:p )

em mua ATH-C310, vì được thử hàng mà thấy good wa, nên mua giá hơi bị CHÉM, theo cảm nhận của tai em thì nghe tốt, nói chung là phù hợp với âm thanh MD và loại nhạc em đang xài và nghe, bass nhẹ mà sâu( dù đã chỉnh âm lượng tương đối nhỏ nhưng tiếng bass vẫn có), treble rõ , tách bạch,ra rất nhẹ nhàng ( nên khả năng tách right left em này rất tốt ) ,đánh đâu ra đó.

Nói chung em rất ưng ý ATH-C310, vì dù sao khó kiếm được hàng chất lượng mà chính hãng như thế này. Em đang nghiền nhạc của ROXETTE , nên lấy em C310 này test thử thì quả thật , CHUẨN, các bài em test là IT MUST HAVE BEEN LOVE, SPENDING MY TIME, VÀ WISH I COULD FLY, rất mạnh mẽ, NHẠC NHẸ EM THỬ CÁC BÀI : SACRIFICE của Elton John, Endless summer night của Richard Maxx,Sound of silence ( của ai quên rồi), rất nhẹ nhàng, nghe tương đối hay ( chứ không thể nói hay được vì nhạc nhẹ theo em rất khó chịu về test, phải sành âm lắm mới biết hết được), đánh ra được
K biết có đúng những bài nhạc nên test về hp k mà chắc cũng có pro xài em này , nên có nói sai mọi người chỉnh dùm em:) , còn bác nào chưa xài thì tất nhiên tùy thẩm âm từng người , nhưng đây là quá trình em nghe và thử , thấy nghe tốt, nên ai có ý định mua , em thấy em này được

còn sennheiser của em là SENNHEISER HD500A, cái này thì công nhận coi phim đã thiệt, còn âm thanh thì tất nhiên là hay rồi, bass ra rất mạnh nhưng rất ấm ( theo quan điểm em là bass có độ dày), treble thì rõ ràng, cũng có phần mạnh mẽ, nên hình như bác XYZ bảo em này nghe dance hay hơn . Tuy nhiên, hôm bữa em chơi thử con MD của em, đang nghe 1 hồi , tự nhiên đứng máy luôn, chắc k chịu nổi công suất, làm em sợ quá, phải nói , fullsize nghe với MD thì k được, âm thanh ra nó lì lì sao đấy, huýnh k ra hồn cả bass lẫn treble. Kinh nghiêm xương máu , đừng bác nào gắn MD với fullsize, dễ ru em MD ngủ lắm :eek:

cảm ơn các pro đã chỉ giáo , em đã có hp ưng ý rồi

Bài viết cần bạn xem thêm

Chuyển SIM 11 số thành 10 số: Tại sao không nên sửa danh bạ vào lúc này?

Người dùng điện thoại di động không nên cập nhật danh bạ trên điện thoại trước ngày 7/10.

Lazada Vietnam Master card on Monday