Một cách gửi email từ đường dây của các ISP khác nhau

Các thớt khác của cityboy

cityboy

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tôi vốn vẫn gặp vấn đề không gửi được email từ account FPT khi dùng ADSL của VDC và ngược lại. Giải pháp trong thời gian vừa qua là thuê cả account FPT lẫn VDC để dùng cho tiện. Thêm nữa dùng Gmail thì gửi ở đâu cũng được nhưng đôi khi không hay lắm vì mang tiếng là free mail.

Có 1 tiện ích giúp khắc phục vấn đề này là Free SMTP Server . Tiện ích này giúp ta chuyển email qua một free SMTP server khác (được tìm tự động hoặc ấn định trước) đến thẳng người nhận mà không qua SMTP gốc của email account. Người nhận vẫn nhận được email mang địa chỉ đi là account ta vẫn dùng. Tuy nhiên do đây là freeware nên phải chạy Free SMTP Server trước rồi mới chạy outlook để gửi. Tiện ích này tương thích nhiều phần mềm gửi email trong đó cả MS Outlook lẫn OE. Ngoài ra có bản Advanced SMTP Server với giá $49 sẽ thường trú ở systray. Với người dùng laptop, mang đi mang lại nhiều nơi, dùng đường truyền của nhiều ISP khác nhau thì Free SMTP Server khá tiện lợi, cho phép gửi mail đi từ 1 account cố định ở khắp mọi nơi.

Một Freeware tương tự là Autoroute SMTP 1.1, tải ở đây. Thằng này nằm thường trú ở systray nhưng tôi thử 1-2 lần mà vẫn chưa config được. Các bác nghiên cứu thử xem.

binna

jobless
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cám ơn bác đã chia sẽ
em đang dùng ADSL của FPT, nó không cho địa chỉ email @vnn.vn gởi đi, mà chỉ cho nhận (còn @hcm.vnn.vn vẫn gởi và nhận bình thường)
em down về và dùng Autoroute SMTP, cài đặt bình thường, không hề chỉnh sửa gì cả, dùng ngon lành, gởi nhận bình thường với email @vnn.vn

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cám ơn bác đã chia sẽ
em đang dùng ADSL của FPT, nó không cho địa chỉ email @vnn.vn gởi đi, mà chỉ cho nhận (còn @hcm.vnn.vn vẫn gởi và nhận bình thường)
em down về và dùng Autoroute SMTP, cài đặt bình thường, không hề chỉnh sửa gì cả, dùng ngon lành, gởi nhận bình thường với email @vnn.vn
Bác có thể chia sẻ chi tiết giúp mình với. Mình cũng đang bị như vậy nhưng ngược lại (email của FPT, ADSL của VNN) mà chưa biết cách giải quyết. Thanks

binna

jobless
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em chỉ down cái Autoroute SMTP về, rồi cài đặt, không hề can thiệp gì cả, hoàn toàn để software dò các thông tin tự động. nên em không biết chia sẻ gì thêm cho bác

cityboy

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tôi cũng dùng email FPT và ADSL VNN và chỉ dùng Free SMTP Server thì gửi được. Cài Autoroute SMTP rồi mà loay hoay mãi vẫn chưa gửi mail được. Muốn hỏi bác binna dùng phần mềm gì để gửi mail, OE hay MO hay cái khác ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Em tìm trên handheld để tham khảo thì chưa thấy mục nào viết về vấn đề này nên mạn phép góp ý, em hay check legit trên thông tin acc để giao dịch thì có thấy 1 số acc để bảo mật thông tin nên không thể thấy phần warning ,lâu lâu chợt thấy acc gắn kết ...
Lazada Vietnam Master card on Monday