Một giải pháp cho cổng hồng ngoại

nncuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Phức tạp quá. Đi đâu cũng phải kèm thêm cái bao diêm mới thiết kế này. Tôi đã nghĩ ra cách này, nhưng thấy bất tiện quá, lúc nào quên thì lại móm. Có giải pháp hay hơn:
1. Ăn sẵn: Mua thẻ SD hồng ngoại, chắc có (nếu không có thì thiên hạ chậm quá). Đổi lại cổng COM trong chương trình điều khiển.
2. Tự nấu: mổ trực tiếp con PDA ra, cấu chân đèn phát, lắp thêm một transistor (chỉ nhỏ bằng hạt tấm) và một đèn phát hồng ngoại. Khoan cái vỏ ra, để cái đèn nó thò ra ngoài, tốt nhất là khoan phía đầu cho chuyên nghiệp. Đang chờ em O2 mini giở chứng để mổ luôn thể :D

hai_d3_ptc3

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Đằng nào con o22 của tớ cũng vỡ màn hình rồi, nncuong cho mình biết dùng con gì ko, nếu tiện thì post lên sơ đồ mạch luôn; hôm nào o22 từ sing quay về mình thịt thử luôn, chứ mỗi lần muốn điều khiển tivi phải ngồi dậy, gí vào tivi mới điều khiển dược, mắt công quá. mình là dân diện chứ ko phải điện tử nhưng chắc làm được

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...