Một kiến trúc "đẹp" của Thành phố Nha Trang

Các thớt khác của cuncun2k

cuncun2k

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đối với người dân Nha Trang thì kiến trúc này quá quen thuộc và cũng đã gây ra rất nhiều sóng gió. Ban đầu nó là Đài liệt sĩ, sau đó đã phá bỏ. Ý tưởng ban đầu là xây 1 công trình đại diện cho thành phố Nha Trang với tên là Đài Hoa Biển, nhưng sau đó vấp phải sự phản đối rất lớn của nhân dân thành phố. Vì thiết kế quá xấu, công trình phải tạm dừng lại một thời gian khá dài và nó cứ như 1 lô cốt bê tông nằm trên bờ biển đẹp đẽ của thành phố. Chính quyền thành phố phải nhờ đến các doanh nghiệp để tiếp tục công trình dang dở. Bây giờ nó mang một tên mới là Tháp Trầm Hương, tuy nhiên cũng khá nhiều lời chê bai với công trình này. Mời các anh em nào chưa đến Nha Trang hoặc đã đến rồi nhưng chưa biết nhiều về nó thì hãy chiêm ngưỡng nhé :-?

Attachments

151.9 KB · Đọc: 213

hieppg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nhìn cũng được đấy chứ! Có cái màu có vẻ không hợp với xung quanh.
Một điều chắc chắn là nó hơn cái lô cốt cao tầng cũ rồi.

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em thấy cũng đẹp, như một điểm nhấn của thành phố và nhất là đối với du khách thì đây là la bàn dễ thấy nhất. Em đi bộ lanh quanh rồi cũng theo nó mà về :D

cuncun2k

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thêm một kiến trúc đẹp của Nha Trang nữa nè, đây là trung tâm văn hóa nơi diễn ra các sự kiện văn hóa, chính trị của thành phố ;)

Attachments

199.2 KB · Đọc: 106

kijinobita

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chụp bằng máy nào mà chất lượng cũng khá quá vậy anh? :-?

SONArch

GÂY DỰNG
công trình này gọi là sai lầm của lịch sử đó bác.
Đối với người dân Nha Trang thì kiến trúc này quá quen thuộc và cũng đã gây ra rất nhiều sóng gió. Ban đầu nó là Đài liệt sĩ, sau đó đã phá bỏ. Ý tưởng ban đầu là xây 1 công trình đại diện cho thành phố Nha Trang với tên là Đài Hoa Biển, nhưng sau đó vấp phải sự phản đối rất lớn của nhân dân thành phố. Vì thiết kế quá xấu, công trình phải tạm dừng lại một thời gian khá dài và nó cứ như 1 lô cốt bê tông nằm trên bờ biển đẹp đẽ của thành phố. Chính quyền thành phố phải nhờ đến các doanh nghiệp để tiếp tục công trình dang dở. Bây giờ nó mang một tên mới là Tháp Trầm Hương, tuy nhiên cũng khá nhiều lời chê bai với công trình này. Mời các anh em nào chưa đến Nha Trang hoặc đã đến rồi nhưng chưa biết nhiều về nó thì hãy chiêm ngưỡng nhé :-?

dauyeu

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
giống cái bùng binh tượng đài dưới vũng tàu, đi đâu cũng nhìn thấy nó :D lạc đường cứ nhìn nó cắm đầu mà về

nha trang chưa ghé qua chơi nhiều,

toàn ghé trên không :D ko dám nhảy dù xuống

t_nguyen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em thấy cũng đẹp, như một điểm nhấn của thành phố và nhất là đối với du khách thì đây là la bàn dễ thấy nhất. Em đi bộ lanh quanh rồi cũng theo nó mà về :D

Chính xáx. Ra NT đi lòng vòng lac đường cứ canh nó mà đi là xong..........hehehe !

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.