một số thắc mắc về Vaio FE590P

Các thớt khác của stinenerbie

stinenerbie

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng mười hai 2006 lúc 17:07
số là tuần sau em tính mua 1 con FE590 sony
ở Nguyên Ngọc có bán 2 máy thuộc dòng naỳ
2 máy chỉ khác nhau là:HDD:100G win XPpro với 80G win XP Home,máy sau có cổng 1394 còn máy đầu thì ko,chênh lệch nhau 50usd
nếu mua con sau thì nó bảo,khi cài lại Win XPpro thì sẽ bị mất cái win license trong máy luôn ,ko biết có đúng ko,theo em nghĩ khi cài Win mới thì 2 Win có thể chạy song song chứ a.?
nếu mua con đầu thì xin hỏi mấy bro có thiet bi nào chuyển từ USB sang port 1394 ko?
cả 2 máy đều VGA onboard 128mb,sau này em muốn nâng cấp VGA được ko a.?
thks for helping me

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng mười hai 2006 lúc 17:44
số là tuần sau em tính mua 1 con FE590 sony
ở Nguyên Ngọc có bán 2 máy thuộc dòng naỳ
2 máy chỉ khác nhau là:HDD:100G win XPpro với 80G win XP Home,máy sau có cổng 1394 còn máy đầu thì ko,chênh lệch nhau 50usd
nếu mua con sau thì nó bảo,khi cài lại Win XPpro thì sẽ bị mất cái win license trong máy luôn ,ko biết có đúng ko,theo em nghĩ khi cài Win mới thì 2 Win có thể chạy song song chứ a.?
nếu mua con đầu thì xin hỏi mấy bro có thiet bi nào chuyển từ USB sang port 1394 ko?
cả 2 máy đều VGA onboard 128mb,sau này em muốn nâng cấp VGA được ko a.?
thks for helping me
Nếu giá chỉ chênh lệch nhiêu đó thì chẳng sao vì HDD hơn 20G và OS là XPpro nữa. Cái Key của XPhome kô xài cho XPpro được (vì em cũng có key xịn của XPhome nữa nè) nên nếu cài thêm win thì là bản dỏm rồi (trừ khi có bản xịn). Còn cái cổng 1394 có quan trọng với anh kô, nếu kô thì em khuyên anh nên mua con kia đi, ở bên ngoài có card chuyển 1394 -> USB mà. Còn VGA onboard thì kô nâng cấp được rồi vì main kô có khe nâng cấp sao gắn thêm được :D. 1 chút ý kiến.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các Mods của HHVN

Lâu lâu ngứa tay đấu giá mấy món đồ chơi kiếm cơ giao lưu vs các bác trên HHVN, vừa xả stress vừa thêm mối quan hệ.
Bên cạnh đó thì cũng có vài thành viên không có trách nhiệm với cú bid, với em thì đồng nghĩa k có trách n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday