Một số thông tin kiến thức cơ bản về thẻ thanh toán

Các thớt khác của tvhsg2006

huuquynh

Staff member
NHẬP HỘI
Nhân đây các bác am hiểu cho em hỏi: Qua hướng dẫn ở trên mạng em có tạo thẻ Master Card ảo từ Viettel Pay sau đó em nạp tiền vào tài khoản thẻ rồi em đi mua hàng và thanh toán bằng thẻ Master Card ảo này có được không các bác nhỉ? Có sai phạm hay làm sao không ạ?
Chắc bạn bị nhầm khi đọc rồi. Viettel Pay không có issue ra thẻ ảo. Mà bạn nhập thẻ thật của mình vào đó để Viettel Pay sử dụng thanh toán cho các dịch vụ của Viettel :D

Chắc bạn bị nhầm khi đọc rồi. Viettel Pay không có issue ra thẻ ảo. Mà bạn nhập thẻ thật của mình vào đó để Viettel Pay sử dụng thanh toán cho các dịch vụ của Viettel :D
Thông tin em tham khảo trên mạng đây bác: Cách tạo thẻ tín dụng ảo Viettel miễn phí để đăng ký Spotify, mua hàng online,... và em đã làm theo hướng dẫn tạo thẻ được rồi bác ạ. :)

huuquynh

Staff member
NHẬP HỘI
Sao xem trên site của Viettel Pay ko thấy nói gì nhỉ?

AT Alpi

Mr Myopic
GẮN KẾT
Vina có dạng tương tự như vietel không nhỉ
Có vẻ tiện dụng, nhưng thẻ thật còn dễ bị hack để mua đồ, thì thẻ ảo liệu có an toàn hơn không nhỉ?

Sử dụng sim Viettel và chạy ứng dụng ViettelPay mới có bác ạ. Cái này có từ 2017 rồi.
Không đâu bác ạ. Em đăng ký Viettel Pay là sim Mobifone đấy chứ, có phải bắt buộc sim Viettel đâu? Số điện thoại mạng nào cũng được bác ạ. Nhưng phải là đang hoạt động để còn nhận mã kích hoạt với login bác ạ :)

Sao xem trên site của Viettel Pay ko thấy nói gì nhỉ?
Thế bác xem lại xem thế nào. Emthử nạp tiền và mua hàng thanh toán thử rồi. Thanh toán được bác ạ :) - Đỡ phải mất công ra ngân hàng tạo thẻ :D

Mobi có k nhỉ. Đang hóng ạ

Gửi từ LM-G710N của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Đăng ký Viettel Pay có thể sử dụng sim của Mobifone cũng được bác nhé. Em mới lập và sử dụng được rồi bác ạ :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Một bạn vừa nhắn hỏi khá thú vị: “Tại sao bao cao su thường bán theo từng gói 3, 6, 12,… cái?” Đây là điều ít ai để ý tới nhưng chắc hẳn cũng có lý do gì đó thì người ta mới chọn cách đóng gói số lượng ...
Lazada Vietnam Master card on Monday