Một vài câu hỏi về Dell vostro 1500

Các thớt khác của acthu

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng chín 2007 lúc 13:43
Rất nhiều người khuyên mình không nên dùng dell, họ bảo ngoài thị trường đa số là hàng lắp tay trong nước( giả chính hãng), chất lượng không đảm bảo. Nhưng thấy đọc qua 4rum thấy anh em bàn con này hay quá, đúng nhu cầu mình đang cần một con máy giá thành và tính năng như thế cho game và mutimedial. Nhờ mọi người tư vấn hộ một chút cho đỡ lăn tăn với:
- Vostro 1500: chip T7300 2GH, ram 2G. VGA 8600GT, ổ 160Gb-120Gb camera 2Mb ở HN thì mua ở đâu đảm bảo một chút nhỉ.. Mình thấy anh em tín nhiệm Maytinhngaymai, Farm 66 Hoàng cầu và Bách Phương. Nhưng với cấu hình đó... họ chưa có hàng. Cho mình xin địa chỉ chỗ nào tốt để mua máy Dell( nghe mọi người nói cũng hơi run)... 3 địa chỉ trên có thật good không??
- máy Dell hình như màn hình hơi tối hơn các dòng máy khác. Cụ thể là phòng mình có 5 con, Sony, Hp, IBM thì mình thấy màn hình của bác Dell(không biết mã máy) là tối và xấu nhất... vậy con Vostro này có cải thiện hơn không?
- Có thật là hàng Dell có thể lắp tay giả chính hãng không hả các bác???
Giúp mình với... cầm tiền nóng ruột lắm rồi....

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng chín 2007 lúc 19:36
Rất nhiều người khuyên mình không nên dùng dell, họ bảo ngoài thị trường đa số là hàng lắp tay trong nước( giả chính hãng), chất lượng không đảm bảo. Nhưng thấy đọc qua 4rum thấy anh em bàn con này hay quá, đúng nhu cầu mình đang cần một con máy giá thành và tính năng như thế cho game và mutimedial. Nhờ mọi người tư vấn hộ một chút cho đỡ lăn tăn với:
- Vostro 1500: chip T7300 2GH, ram 2G. VGA 8600GT, ổ 160Gb-120Gb camera 2Mb ở HN thì mua ở đâu đảm bảo một chút nhỉ.. Mình thấy anh em tín nhiệm Maytinhngaymai, Farm 66 Hoàng cầu và Bách Phương. Nhưng với cấu hình đó... họ chưa có hàng. Cho mình xin địa chỉ chỗ nào tốt để mua máy Dell( nghe mọi người nói cũng hơi run)... 3 địa chỉ trên có thật good không??
- máy Dell hình như màn hình hơi tối hơn các dòng máy khác. Cụ thể là phòng mình có 5 con, Sony, Hp, IBM thì mình thấy màn hình của bác Dell(không biết mã máy) là tối và xấu nhất... vậy con Vostro này có cải thiện hơn không?
- Có thật là hàng Dell có thể lắp tay giả chính hãng không hả các bác???
Giúp mình với... cầm tiền nóng ruột lắm rồi....
Nếu bác muốn an tâm thì đến các cửa hàng lớn và uy tín để mua máy (con DELL của em là mua lại trên này nên ko dám nhận xét về các cứa hàng bác kể trên :D). Còn bác sợ là hàng ko chính hãng thì có thể dùng các soft có chức năng check hardware như Everest, Cpuz để kiểm tra; hoặc bác vào trang Web của DELL www.dell.com để check cái service tag của máy.
Còn về màn hình thì đúng là DELL có vẻ kém hơn những dòng khác. Con Inspiron6000 của em màn hình hơi mờ và màu ko được tươi cho lắm (ko biết các dòng sau này có cải thiện hơn ko :D). Nhưng mà bù lại thì DELL cực bền và ổn định; kết cấu chắc chắn, cứng cáp -> túm lại là 'đáng đồng tiền bát gạo" :D

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng chín 2007 lúc 20:10
Nếu bác muốn an tâm thì đến các cửa hàng lớn và uy tín để mua máy (con DELL của em là mua lại trên này nên ko dám nhận xét về các cứa hàng bác kể trên :D). Còn bác sợ là hàng ko chính hãng thì có thể dùng các soft có chức năng check hardware như Everest, Cpuz để kiểm tra; hoặc bác vào trang Web của DELL www.dell.com để check cái service tag của máy.
Còn về màn hình thì đúng là DELL có vẻ kém hơn những dòng khác. Con Inspiron6000 của em màn hình hơi mờ và màu ko được tươi cho lắm (ko biết các dòng sau này có cải thiện hơn ko :D). Nhưng mà bù lại thì DELL cực bền và ổn định; kết cấu chắc chắn, cứng cáp -> túm lại là 'đáng đồng tiền bát gạo" :D
Dòng cấp thấp của Dell thì màn hình hơi tối thật nhưng các dòng cao cấp như XPS hay Precision thì màn hình cực sáng đầy bạn.

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng chín 2007 lúc 09:01
*Intel Centrino Core 2 Duo T7300 2.0Ghz, 4MB Cache L2, 800Mhz FSB
*Intel 965GM Chipset
*1024MB RAM DDR2 @667Mhz (2 dimm)
*120GB HDD SATA @5400rpm
*8X DVD+/-RW with double-layer DVD+R write capability
*256MB NVIDIA GeForce 8600M GT
*Integrated V.90 modem
*Integrated 10/100 Ethernet
*Dell Wireless 1390 802.11bg
*15.4" Truelife WXGA (1280 x 800)
*Standard Battery 6-cell 54Wh
*Windows XP Home Edition, SP2
*4 cổng USB 2.0
*1 cổng i.Link IEEE 1394 FireWire port
*1 VGA out with Smart Display Sensor
*1 cổng S-Video
* 1 cổng hồng ngoại
*1 cổng Express Card /54
* Microphone in - Headphone out
*Kích thước 1.65inch x 10.59inch x 14.12inch
*Weight 2.87kg.
*Máy mới 100% full box.
* Bảo hành 12 tháng toàn cầu.
Mình định mua con này... nhưng cấu hình này ở HN có duy nhất NamPhong số 9 Thái Hà bán con này thôi... các anh em có ý kiến gì với thằng Namphong này không??? Giá nó hơi cao một chút so với thị trường( up lên 2Gb ram thêm 60$).. nhưng vì chẳng có chỗ nào bán nữa. Bên Litek hình như có một con..nhưng thấy anh em chửi nó nhiều quá nên không dám quan tâm( mà bên đó giá còn nhỉnh hơn)...
Gọi cho Fam 66 Hoàng cầu thì anh ấy kêu phải order... chán.
Nam Phong thì sao anh em nhỉ??? mình có được là khách hàng hay lại là khách "hành" ?:D

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng chín 2007 lúc 22:25
1310$ ram 2Gb.. Nam phong số 9 thái hà.. đã check toàn bộ.. an toàn... đã xách về.. chạy cực tít..màn hình sáng rực..

23 Tháng chín 2007 lúc 00:01
Nam Phong thì sao anh em nhỉ??? mình có được là khách hàng hay lại là khách "hành" ?:D
Em cũng tia con Vostro này lâu rồi. Chiều nay vừa tới Nam Phong để thị sát. Cảm giác sau khi ra khỏi cửa hàng: CHỐI. Nhân viên không thên thiện với khách hàng. Em vừa sờ vào con 1400 sample (chỉ muốn xem chất liệu thế nào có như đồn đại không)thì bị tát ngay một câu:"em đã bảo anh đừng động vào cơ mà". Giật cả mình. Em ức quá, về luôn. Cũng chẳng tiếc rẻ, vì con Vostro này không đẹp như mình nghĩ

26 Tháng chín 2007 lúc 00:00
Chào mọi người, mình là người mới định mua 1 em laptop nên đã vào nghiên cứu, tham khảo anh em trong HHVN nửa tháng nay. Mình cũng đã ra Nam Phong và định lấy một em Vostro 1500 new full box nhưng cuối cùng là thất vọng:
-Chăm sóc khách hàng cực tồi ở thái độ tiếp khách
-Hộp có dán tem (nhưng không rõ ràng và luôn xé phần ở giữa tem-tay kỹ thuật bảo vì lý do nguồn gốc gì đó...)
-Tiến hành bóc tem-->máy được niêm phong trong hộp xốp nhưng ôi thôi tem chỉ là ví dụ để qua mắt vì tem chỉ dán 1 bên còn bên kia niêm phong bằng... băng dính
-Máy được đặt trong túi nylon cũng được niêm phong bằng "băng dính"
-Trên máy có vài vết bụi dạng vân tay (thằng cha kỹ thuật lại văn là khi sản xuất người ta cầm cho máy vào đóng hộp làm bẩn-nghe chối không chịu được)
-Tiến vào Bios nó cho xem cấu hình có vẻ ngon nghẻ đúng cấu hình nhưng may mà phát hiện con card hình là GS chứ không phải GT (khác một chữ-thằng kỹ thuật lại kêu là báo giá đánh nhầm GS mới đúng->sặc sặc)
Bibi forever luôn (bóc tem xong chạy keke)

VistaPremium

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng chín 2007 lúc 14:52
mình ở tphcm mình đã tham khảo nhiều nơi thấy Bachphuong bán cũng được nhưng mà ở HN các bạn ở ngoài đó sướng wa. Còn nama.com.vn ở HCM và cả HN thấy bán cũng được giá tương đối. Mình định đổi laptop V1500 nhưng phân vân về card VGA. GF 7600 - GF8600GT - ATI X1600 không biết thằng nào chơi game tốt hơn.

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng chín 2007 lúc 22:27
mình ở tphcm mình đã tham khảo nhiều nơi thấy Bachphuong bán cũng được nhưng mà ở HN các bạn ở ngoài đó sướng wa. Còn nama.com.vn ở HCM và cả HN thấy bán cũng được giá tương đối. Mình định đổi laptop V1500 nhưng phân vân về card VGA. GF 7600 - GF8600GT - ATI X1600 không biết thằng nào chơi game tốt hơn.
Tốc độ nó đã thể hiện qua tên rồi còn gì :D còn chờ gì nữa mà ko bụp ngay em 8600GT đi ;)

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
bbpp7988 TƯ VẤN LỰA CHỌN & MUA SẮM 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

E có đọc bài này rồi, và e cũng quên là e đã đọc những gì rồi
Thú thật là đọc lại nhưng ko có đọc hết, nhiều thuật ngữ quá
E thì chỉ nhớ đc vài cái chính thôi
Bài này trên web bên mình có lâu rồ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday