Một vài thắc mắc trước khi Up ROM

rassen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng bảy 2007 lúc 00:21
Mình mới xài O2 Neo được ít ngày.
Có tham khảo, và đọc kha khá bài viết của mọi người trong FR.

Hiện, mình đang muốn up ROM lên 1 phiên bản mới.
Tuy nhiên, còn quan ngại 1 số vấn đề sau với dòng Prophet

- Làm thế nào để kiểm tra việc tình trạng của CID đã unlock hay chưa? Và nếu chưa thì làm sao để unlock
- Chip xài G3 , hay G4. ( hình như là G4 vì có 001 ở đuôi thì phải).

Thấy có 1 số người bảo, để unlock rất khó :-? có phải vậy ko?

phamtrongbinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng bảy 2007 lúc 07:59
G4 có đuôi là 001, nếu bác kiểm tra máy của bác là dòng này thì OK. Em cũng vừa up ROM lên 2006 cho con Neo của anh bạn, không khó đâu bác ạ. Bác down bản ROM bên PDA Việt về, chạy mượt và chuẩn lắm!

rassen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng bảy 2007 lúc 12:11
G4 có đuôi là 001, nếu bác kiểm tra máy của bác là dòng này thì OK. Em cũng vừa up ROM lên 2006 cho con Neo của anh bạn, không khó đâu bác ạ. Bác down bản ROM bên PDA Việt về, chạy mượt và chuẩn lắm!
Của tớ là G4 đây, nhưng tớ tưởng con này, chưa Unlock CID được?
Thế thì up ROM làm sao đc nhỉ ?

rassen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng bảy 2007 lúc 16:49
Treo khi up ROM

Tớ làm theo đúng hướng dẫn ở bên http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Prophet_Upgrades

Khi ở align screen, thì chạy Upgrade_ROM.bat

Đã chạy tầm 20 phút rồi, mà sao mãi vẫn ở step này, k thấy nó thay đổi gì cả??!
Tớ xài bản ROM của PV mà phamtrongbinh post ở trên ?

Xin hỏi vấn đề gì vậy :confused:

Attachments

phamtrongbinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng bảy 2007 lúc 14:23
Em cũng không hiểu luôn, lúc đầu Up WM6, nhìn màn hình chẳng động tĩnh gì, cứ tưởng là máy bị treo không up được. Đợi khoảng hơn 10 phút, rút phăng cáp ra, thế là đi luôn, chỉ hiện boot loader. Hôm đó mạng lại củ chuối, phải down mãi mới được bản ROM chuẩn WM5 của Prophet.
Cuối cùng thì mọi việc cũng ok, nhưng thêm một lần kinh nghiệm. Quên lúc trước em không nói để bác Rassen rõ.

25 Tháng bảy 2007 lúc 20:36
Bình ơi bạn có thể hướng dẫn tớ từng bước nâng cấp lên WM6 được không? Tớ cũng dùng O2 Neo phiên bản G4 nhưng chưa biết nhiều lắm chỉ sợ máy thành cục gạch thôi:D . Thấy Bình bảo đã up thành công và chạy rất ổn nên muốn Bình chỉ giáo cho tớ. Cám ơn nhiều!

Lazada Vietnam Master card on Monday