Một vài thủ thuật với Pocket Mechanic

vuongquoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười hai 2006 lúc 10:29
Như chúng ta đã biết đến sự hữu dụng của phần mền Pocket mechanic, version mới nhất 2.23.163. Về cách sử dụng thì ko cần phải nói đến nữa tuy nhiên mình có một vài kinh nghiệm nhỏ có thể chia sẽ với các bạn

1.Chức năng Relocate :
Với chức năng này bạn có thể remove một phần mền nào đó từ Storage đến thẻ nhớ và ngược lại. Nó sẽ tự động upday registy và upday shortcut. Nếu làm đều này thủ công trên reso explore sẽ bị lỗi

2.Registry cleanup :
chức năng này sẽ dọn dẹp sạch sẽ những registry vẫn lưu trên bộ nhớ của máy mặc dù chúng ta đã remove chương trình này.

3.Chức năng Relocate data ( email and IE:
Mặc định các oulook email và IP cache sẽ lưu trên bộ nhớ ram của máy nên nếu như bạn duyệt web nhiều và hay dùng oulook sẽ tốn nhiều tài nguyên của máy. Chúng ta có thể giải quyết được vấn đề ấy dựa vào chức năng Relocate data . (Relocate data > IE > chọn thư mục trên thẻ nhớ > ok > next > soft reset để xác nhận lại.

Còn các chức năng khác thì khá quen thuuộc rồi, chắc ko nói thêm nữa. Chúc các bạn sử dụng hiệu quả hơn với Pocket Mechanic
Thân ái ^-^

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười hai 2006 lúc 17:14
Em thì em rất tiếc là chưa dùng soft này lần nào cả mặc dù đã dùng ppc khá lâu rồi. Cho em hỏi cái anh này cleanup registry so với anh ku MemMaid thế nào vậy bác VUONGQUOC? vì em đang xài anh này.
Nghe bác nói quả Remove dữ liệu từ chỗ này qua chỗ kia mà tự chỉnh sửa được registry thì tuyệt thật. Cái này hay, các chức năng khác có lẽ em phải tìm hiểu xem thôi. Nếu không phiền bác send đủ bộ phần mềm này cho em được không? mail to: caocuongbh@gmail.com. Cảm ơn bác.

vuongquoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười hai 2006 lúc 19:48
Soft này thắng đứt menm Maid

Em thì em rất tiếc là chưa dùng soft này lần nào cả mặc dù đã dùng ppc khá lâu rồi. Cho em hỏi cái anh này cleanup registry so với anh ku MemMaid thế nào vậy bác VUONGQUOC? vì em đang xài anh này.
Nghe bác nói quả Remove dữ liệu từ chỗ này qua chỗ kia mà tự chỉnh sửa được registry thì tuyệt thật. Cái này hay, các chức năng khác có lẽ em phải tìm hiểu xem thôi. Nếu không phiền bác send đủ bộ phần mềm này cho em được không? mail to: caocuongbh@gmail.com. Cảm ơn bác.
Soft này hay hơn menmaid rất nhiều, kể cả chức năng find dupicate. Thằng menmaid chỉ chơi được trên ram, còn thằng này chơi được trên cả thẻ nhớ và Ram. Mình se pm cho bác sau vì ko gửi *.exe trong gmail ko được

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng mười hai 2006 lúc 15:11
Soft này hay hơn menmaid rất nhiều, kể cả chức năng find dupicate. Thằng menmaid chỉ chơi được trên ram, còn thằng này chơi được trên cả thẻ nhớ và Ram. Mình se pm cho bác sau vì ko gửi *.exe trong gmail ko được
Bác nén nó lại thành Rar là được chứ đâu cần phải để nguyên bản send cho nó nặng hả bác? Em đang ngóng trông nó đấy bác à.

vuongquoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng mười hai 2006 lúc 15:53
Ko gửi được rồi

Mấy hôm nay mạng bị trục trặc do sự cố động đất, mà em đang dùng internet cùa thằng FPT nên vẫn chưa khắc phục được gì ? Download 3mb gần 2 tiếng. gửi nữa chẳng biết mấy tiếng. Khi nào tình hình khá hơn, em sẽ gửi ngay cho các bác.

14 Tháng một 2007 lúc 18:04
Pocket Mechanic có chức năng scandisk của máy và sửa lỗi của máy giống như chương trình scandisk trong Windows 98, Windows Me không bạn. Có chương trình nào có chức năng scandisk mà chiếm dung lượng bộ nhớ ít không

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday