Mozilla Firefox 3.6 RC... - Có bác nào làm chuột bạch hem?

Status
Không mở trả lời sau này.

DHL

.: HHVN :.
GẮN KẾT
Re: Mozilla Firefox 3.6 Beta xx - Có bác nào làm chuột bạch hem?

Download : Mozilla Firefox 3.6 Beta 4

Mặc dù Mozilla dự định sẽ cho ra mắt Firefox 3.6 trong tháng 12 này, nhưng công ty cũng muốn thêm nhiều chức năng vào trình duyệt. Tính năng mới nhất được bổ sung đó là hỗ trợ File API, vừa mới được tổ chức W3C thông qua vào cuối tháng trước.
Tổ chức chuẩn hóa Web W3C vào hôm 17/11 đã công bố bản nháp đầu tiên của File API. Đây là giao diện lập trình ứng dụng (API) cho phép biểu diễn, chọn và truy cập các tập tin trong ứng dụng web.
File API là một thành phần của HTML5, cho phép trình duyệt tải lên nhiều tập tin cùng lúc, cho phép xem tiến trình tải tập tin, cho phép tách một video ra làm nhiều phần để không bị ảnh hưởng khi rớt mạng.
Trong khi nhiều công ty phần mềm sử dụng giai đoạn beta để ổn định chương trình, thì Mozilla lại thường bổ sung tính năng mới. Điều tương tự đã xảy ra với Firefox 3.5. Phiên bản này lẽ ra có số hiệu là 3.1, nhưng vì được bổ sung nhiều chức năng, nên thời gian phát hành bị đẩy lùi, và mang số hiệu phiên bản 3.5.
Cả 4 phiên bản beta của Firefox 3.6 đều ra mắt trong tháng 11. Không rõ sẽ có phiên bản beta nào tiếp theo, nhưng sau đó còn có các bản ứng viên (RC) trước khi phát hành bản chính thức.
Hiện nay đã có khoảng 70% add-on tương thích với Firefox 3.6, hi vọng khi phát hành bản chính thức thì hầu hết sẽ tương thích với trình duyệt mới nhất của Mozilla.

l0ck

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Em cũng xin đóng góp 1 tý
Ấn tượng Việt Nam
Sau nửa tháng phát hành phiên bản Firefox mới, trên blog của nhóm Đo Lường, Mozilla đã đăng lên một tin với tiêu đề "People in Vietnam Love Firefox 3.5" (Người dùng Việt Nam yêu Firefox 3.5)[3]. Thông tin từ bài viết này cho biết, tỉ lệ người dùng Firefox 3.5 tại Việt Nam là cao nhất thế giới.

Tỉ lệ "người dùng Firefox 3.5 tại Việt Nam" trên "tổng người dùng Firefox tại Việt Nam".

Trước đó, vào tháng 12/2008, Mozilla đã thực hiện khảo sát trên người dùng Việt Nam về thói quen sử dụng Internet và trình duyệt web. Và điều khá bất ngờ là trong hơn 300 người để lại bình luận, có khá nhiều đề nghị Mozilla nên tạo ra phiên bản tiếng Việt. Điều này cho thấy rằng nhu cầu sử dụng phần mềm được bản địa hóa vẫn nhiều.[4]

Từ kết quả khảo sát đó, Mozilla đã quyết định hướng dẫn cho nhóm Việt hóa Firefox hoàn thành công việc. Vào ngày 30/6, phiên bản Firefox tiếng Việt đầu tiên đã được phát hành cùng lúc với các phiên bản Firefox quốc tế khác. Sau 5 tháng, theo như số liệu mới nhất ngày 6/12[5]:
- tại VN, "người dùng Firefox 3.5 tiếng Việt" chiếm 7,9% "tổng số người dùng Firefox (tất cả các phiên bản và ngôn ngữ)"
- tại VN, nếu chỉ tính Firefox 3.5, "người dùng Firefox 3.5 tiếng Việt" chiếm 16,5% "tổng số người dùng Firefox 3.5 (tất cả ngôn ngữ)".
Nguồn Ubuntu-VN.org

Kể ra thì Việt Nam mình cũng thích dùng Firefox đấy chứ. Riêng em chỉ dùng Firefox, đá tí sang Chrome ( để vào Gmail cho nhanh :D), bất đắc dĩ lắm mới phải dùng IE. Hy vọng bản 3.6 sẽ thành công vang dội hơn nữa :D.

chazkenji

GÂY DỰNG

Hic! Việt hóa chuối vật vã, chả hiểu cái nhóm Việt hóa người ở đâu ........ ;)

" Vui lòng chờ thuật sỹ đang làm việc " Hố hố ... =))
không bao giờ xài ba cái soft Việt hóa, chẳng làm việc được gì cả, toàn ngồi nhìn ngớ người ra mà cười không thôi =))
cái 3.6 beta này hồi trước hình như nó tên riêng hẳn luôn là Namokora, cài vào thấy icon khác hẳn FF, tưởng trình duyệt khác, ai dè nó chính là FF :-t nhưng mà xài được vài bữa, cứ bị crash hoài nên thôi quay lại với 3.5 :-bd

HTung

GÂY DỰNG

Ko biết có bản 64 bit ko nhỉ? KO hiểu sao bản Win 7 64 bit ở nhà chỉ chạy dc Shiretoko (bản 64 bit của FF 3.5). Cài bản 32 bit thì ko có lên.

Mà Shiretoko vẫn là beta, đợi hoài chưa thành chính thức.

l0ck

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Ko biết có bản 64 bit ko nhỉ? KO hiểu sao bản Win 7 64 bit ở nhà chỉ chạy dc Shiretoko (bản 64 bit của FF 3.5). Cài bản 32 bit thì ko có lên.

Mà Shiretoko vẫn là beta, đợi hoài chưa thành chính thức.
Bác dùng Gmail không? beta suốt đó thôi:D, chạy ngon là OK rồi>:)

gundamkid

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI

Em xài FF 3.6 beta từ hôm kia, chạy phà phà không thấy crash kiếc gì cả. Các add-on cũ của em cũng vẫn dùng được bình thường (Flashgot, FireBug, Web Developer ...) nên thấy khá hài lòng. Có chăng chỉ ghét cái chữ beta thôi các bác ạ.

Em cài bản tiếng Anh. :">. Hôm nọ down bản tiếng việt về vào config lại thấy khó quá :">.

HTung

GÂY DỰNG

Bác dùng Gmail không? beta suốt đó thôi:D, chạy ngon là OK rồi>:)

Em ko có lăn tăn chữ beta. Vì dùng mới thấy Shiretoko vẫn còn 1 số lỗi nên mới mong nó có bản fix hoặc version mới mà gần 1 năm rồi vẫn ì ạch ở đấy.

Gmail hết beta rồi bác :D
http://www16.24h.com.vn/news/detail/55/238758/Gmail-go-mac-beta.24h
Em h đã có tình yêu mới Chrome, dùng kèm với AdThwart để chặn quảng cáo, nhanh và nhẹ, hehe

Em giờ cũng đang dùng Chrome, nhưng vẫn nhớ các addon của FF lắm. Bác có trang nào nói về các addon của Chrome ko chỉ em với. Em google mà ra nhiều trang linh tinh và xưa quá.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...