Mua đồng hồ xịn ở nước ngoài hay trong nước rẻ hơn?

Các thớt khác của thucanh
3 Tháng ba 2008 lúc 00:39
Mình ở HN, có đến một số cửa hàng đại lý chính hãng tham khảo giá. Truớc khi mua, vẫn lăn tăn không biết nhờ mua bên nước ngoài (hoặc các cửa hàng Duty Free Shop ở các sân bay) có rẻ hơn không. Bác nào kinh nghiệm tư vấn giúp? cám ơn.

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
3 Tháng ba 2008 lúc 07:44
Giá đồng hồ hiện nay ở trong nước và nước ngoài có chênh lệch nhau 1 tí không đáng kể nhưng mẫu mã ở nước ngoài nhiều hơn, có những mẫu rất đẹp (Seiko) tôi đã nhìn thấy và muốn mua nhưng tìm ở các trung tâm đồng hồ tại Sài Gòn không có.

Nếu anh có điều kiện đi nước ngoài mua thì tốt chứ nhờ mua cũng hơi dở vì mỗi người có mắt nhìn thẩm mỹ khác nhau. Thân chào :D

resident-evil

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2008 lúc 12:37
Giá đồng hồ hiện nay ở trong nước và nước ngoài có chênh lệch nhau 1 tí không đáng kể nhưng mẫu mã ở nước ngoài nhiều hơn, có những mẫu rất đẹp (Seiko) tôi đã nhìn thấy và muốn mua nhưng tìm ở các trung tâm đồng hồ tại Sài Gòn không có.

Nếu anh có điều kiện đi nước ngoài mua thì tốt chứ nhờ mua cũng hơi dở vì mỗi người có mắt nhìn thẩm mỹ khác nhau. Thân chào :D
anh ơi sai rồi nhé. Giá đồng hồ ở vn và nước ngoài chênh nhau ghê lắm nhá. Bản thân em khi đi nn có mua về 1 con omega 1500$ usd nhưng về vn vô diamond và thương xá tax thấy bán tới 60t lận đó ( chênh nhau những 2500$ :eek:). em còn đem cái đồng hồ vô thương xá tax họ đòi thâu 1200$ nữa cơ. Không lẽ nó mướn mặt bằng ở diamond và thương xá tax chỉ để bán đồng hồ nhập khẩu theo đường chính ngạch à :rolleyes:, vậy sao lời nổi :D

Sup

Yêu nước vừa đủ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng ba 2008 lúc 13:08
@resident-evil: Chính xác. Kể cả mua trong Dutyfree giá cũng đã trên trời rồi. Thêm nữa toàn mẫu mã thường thôi, không nhiều và hợp mắt lắm đâu.

Thêm cái nếu mua thì nên tự mình chọn. Hình ảnh trên mạng (ảnh quảng cáo) khác nhiều so với nhìn thực tế lắm.

Vote cho phương án tự ra nước ngoài mua. Đã tốn tiền đầu tư đồng hồ xịn thì phải công phu và tốn công. :)

nugift

Life is beautiful
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2008 lúc 17:22
Mình cũng chia sẻ một vài ý kiến dựa trên kinh nghiệm chủ quan như sau:

- Mua đồng hồ ở nước ngoài giá rẻ hơn tại VN nhiều.
- Chủng loại sản phẩm phong phú, bạn tha hồ lực chọn.
- Có thẻ bảo hành trên toàn thế giới (tất nhiên nếu mua từ VN cũng có thôi).
- Không nên mua hàng Duty Free vì giá rất cao (chữ Duty Free bị lạm dụng trong tất cả các sản phẩm được bán nguyên giá tại các CH trong sân bay, chỉ có những sản phẩm giảm giá mới rẻ hơn các CH trong thành phố).
- Nên mua từ các CH trong thành phố, vì giá chắc chắn rẻ hơn. Chú ý: ngoài ra còn một vấn đề rất đáng quan trọng là bạn có thể mặc cả cho dù có giá niêm yết. ;) Tỉ lệ giảm cao thấp phụ thuộc vào khả năng thuyết phục cộng với sự hài hước của bạn. :D Nhưng hãy nhớ rằng bạn không thể trả giá nếu như bạn đang ở trong shopping mall (tức các chuỗi hệ thống siêu thị lớn). Vì vậy nên mua tại những CH chuyên biệt!

Kinh nghiệm trên không dành riêng cho đồng hồ mà cho tất cả các sản phẩm đấy nhé. :)

3 Tháng ba 2008 lúc 18:10
Cám ơn các bạn đã tư vấn. Thực ra mình đã tăm được 1 con Rado đang bán tại Hanoi Tower (đại lý chính hãng Rado o HN) giá bán khoảng 2000 USD. Nhưng thấy một số webside bán hàng qua mạng bên Mỹ chào bán con này với giá 1600 USD. Do việc nhờ người khác mua cũng phiền nên này ra ý định mua qua mạng. Cho mình hỏi nên chọn website nào tín nhiệm và ship về VN và có bị đánh thuế không. Thỉng thoảng mình có mua sách qua Amazon, nhưng bon này không nhận ship đồng hồ về VN.

SX1

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2008 lúc 20:16
Mua cái vé Tiger Airways, bay sang Sing, mua đồng hồ rồi về. Vừa được đi chơi Sing, vừa mua được đồng hồ, vẫn rẻ hơn ở nhà. :D

Nhưng mà mua Rado làm gì? Với 2k Mẽo, nhiều cái khác đáng mua hơn.

6 Tháng ba 2008 lúc 09:18
Mua cái vé Tiger Airways, bay sang Sing, mua đồng hồ rồi về. Vừa được đi chơi Sing, vừa mua được đồng hồ, vẫn rẻ hơn ở nhà. :D

Nhưng mà mua Rado làm gì? Với 2k Mẽo, nhiều cái khác đáng mua hơn.
Oke với ý kiến của bác, mua ở Việt nam không yên tâm lắm về chất lượng mà giá cũng đắt lắm, mẫu thì nghèo nàn. Hiện em cũng đang sài 4em(1em Candino,2em Festina,1em Balmall và đang nhờ mua thêm 1em SwissArmy) toàn nhờ người nhà mua rồi mang về, vừa rẻ, đúng hãng lại không đụng hàng.
Em có 1em Festina mua bên Đức có giá là 80usd mấy hôm trước qua Hàng Khay thấy giao bán những 2,4triệu. quá đắt.
Có một mẹo nhỏ em mách các bác nếu mua ở bển thì nhờ mấy em bán hàng mua hộ vì người trong Cty bán hàng được giảm giá mà không fải trả cho người bán đồng nào lại còn được cảm ơn nữa.
Với 2ngàn Mỹ em thích Breitling hơn Rado.

Lazada Vietnam Master card on Monday