Mua DVD Windows Vista ở đâu?

P4bus800

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
:D vậy chắc bi giờ phải tìm driver sẳn sàng rồi hãy cài Vista hả các bác, đã có driver cho Vista beta 1 cho Ati, mấy cái linh tinh khác như touchpad, wifi, bluetooth, ... chả biết ở đâu?

nhavensong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
có ai ở HN co vista không, cho em xin một bản, toàn thấy các bác trong HCMC không hà, mà cho em xin phiên bản 32 bit nhá

QuocHop85

GÂY DỰNG
Bác nào xài Vista trên laptop rồi cho em hỏi : Vista có hỗ trợ driver đầy đủ không ạ , hay phải tự tìm mà download driver về ? .

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
QuocHop85 said:
Bác nào xài Vista trên laptop rồi cho em hỏi : Vista có hỗ trợ driver đầy đủ không ạ , hay phải tự tìm mà download driver về ? .

Vista hỗ trợ driver cho thiết bị khá tốt, trừ một số phải tải bản updat từ nhà sản xuất, nhất là card màn hình.

Hiện tại đã có bản Build cao hơn nhưng xem ra mọi người không hoặc chưa mặn mà lắm bản Beta này còn nhiều lỗi. Đang háo hức đợi bản chính thức.

heavyrain2408

GẮN KẾT
tovanhung said:
Đ Windows Vista giao diện đẹp, bắt mắt và không uổng danh là hệ điều hành xa xỉ, khi cấu hình máy là Centrino 1.75GHz, RAM: 1.5GB và card màn hình rồi 128MB mà vẫn còn khựng khựng mỗi khi mở thư mục.

Đã là beta thì chả chậm nữa bác :)) Ram 1,5 Ghz nghĩa là 1024 + 512 = 1536 Mb mà vẫn khự khự sao bác 8-} Thế thì có mà bao nhiu triệu cái PC trên TG này vứt đi hết ;)

Hồi xưa MS cũng recommend cấu hình tối thiểu pen 4 1.5 Ghz, 512 Mb RAM với Win XP là gì. Nhưng em chạy Pen 3 500 Mhz, 256 Mb, HDD 4 Gb vẫn tốt chán :x Lên Vista chẳng lẽ em lại phải vứt cái máy này đi :((

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình cài trên cã 3 cái laptop (Sony S360P,Toshiba Qosmio,Acer 1692)thì thấy không có vấn đề gì trong quá trình cài đặt ,cài đè lên Win XP cũng được,cài từ Dos cũng OK,có lẽ vì con nào cấu hình cũng cao.Tuy nhiên thằng Vista bêta này không hỗ trợ các soft đi kèm theo máy của các hãng (như Acer ePowerManager,Toshiba EffectSound,Sony Utilities )do vậy cài xong cái nào mình cũng tháo ra vì không sử dụng được các ứng dụng riêng của dòng máy.Thôi,đành chờ bãn chính thức !

QuocHop85

GÂY DỰNG
minhngoc1961 said:
Mình cài trên cã 3 cái laptop (Sony S360P,Toshiba Qosmio,Acer 1692)thì thấy không có vấn đề gì trong quá trình cài đặt ,cài đè lên Win XP cũng được,cài từ Dos cũng OK,có lẽ vì con nào cấu hình cũng cao.Tuy nhiên thằng Vista bêta này không hỗ trợ các soft đi kèm theo máy của các hãng (như Acer ePowerManager,Toshiba EffectSound,Sony Utilities )do vậy cài xong cái nào mình cũng tháo ra vì không sử dụng được các ứng dụng riêng của dòng máy.Thôi,đành chờ bãn chính thức !
Bác cài Vista cho Vaio S thì mấy cái modem, sound , fax ....nó hoạt động tốt không ? Vista tự động bung driver cho nó hay sao ạ ? xin cám ơn.

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
heavyrain2408 said:
Đã là beta thì chả chậm nữa bác :)) Ram 1,5 Ghz nghĩa là 1024 + 512 = 1536 Mb mà vẫn khự khự sao bác 8-} Thế thì có mà bao nhiu triệu cái PC trên TG này vứt đi hết ;)

Nói bậy, mấy cái máy đó thì để cài windows tương ứng. Làm như cả thế giới này đều cài Windows Vista không bằng :-$

heavyrain2408 said:
Hồi xưa MS cũng recommend cấu hình tối thiểu pen 4 1.5 Ghz, 512 Mb RAM với Win XP là gì. Nhưng em chạy Pen 3 500 Mhz, 256 Mb, HDD 4 Gb vẫn tốt chán :x Lên Vista chẳng lẽ em lại phải vứt cái máy này đi :((

Vậy thì cứ cài thử đi. Đây là tớ nói trên kinh nghiệm của tớ, còn kinh nghiệm của các máy trên thế giới thì đang chờ đến bạn đấy.

Mà ba cái chuyện nhanh hay chậm lằng nhằng lắm. Toàn cảm tính thì không chuẩn xác đâu (tớ cũng đo bằng cảm tính mà). Muốn có bài bản thì nên test bằng phần mềm chuyên dụng trên nhiều cấu hình cơ.

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
QuocHop85 said:
Bác cài Vista cho Vaio S thì mấy cái modem, sound , fax ....nó hoạt động tốt không ? Vista tự động bung driver cho nó hay sao ạ ? xin cám ơn.
Mình cài Vista cho con Sony S36P đã lâu (hơn 5 tháng) nên không còn nhớ chính xác.Cài Vista xong nó chỉ nhận ra 1 số driver thôi,còn 1 số thứ như card Geforce Go 6200, sound, thì mình phải cài thủ công từ đĩa CD.Nhưng đặc biệt cái Hotkey của Sony mình cài hoài không được (cài vào nó báo lỗi là hệ điều hành không hổ trợ phần mềm này).Đây chính là nguyên nhân mình phải tháo Vista ra,cài lại Win XP.Theo mình nếu bạn muốn cài thử cho biết thì cài,nhưng nhớ làm 1 bản ghost của Win XP đang dùng( để đở tốn thời gian khi phải quay lại Win XP :D )
Theo mình thì có lẽ Vista nó không nhận ra 1 số card VGA ,hoặc chip Sound thế hệ cũ.Ngoài card Geforce 6200 nói trên ở con Sony thì cái card 9700 128Mb của con Toshiba Qosmo nó cũng không nhận ra mình phải tự cài,nhưng card ATI X700 256Mb của con Acer thì nó nhận ra và tự động cài cho mình.Tóm lại đừng cài thử bạn ạ.Mất thời gian gấp mấy lần so với cài Win XP,mà thế nào máy của mình cũng bị thiếu 1 cái gì đó(hoặc là driver,hoặc là 1 ứng dụng ),vì đây là bản bêta.Chở tới giữa năm nay sẽ có bản chính thức mà.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...