Mua hàng của bác Phương Roc4ever không vừa lòng

Các thớt khác của fellow
Status
Không mở trả lời sau này.

whisky

Không biết uống rượu ^_^
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hy vọng mọi người sẽ không "tán vào, tán ra" nữa sẽ làm phức tạp thêm vấn đề.
Tạm thời chú rock4 cứ đi du lịch với gia đình cho thoải con gà mái đi rồi về giải quyết với bác fellow cho hợp lý hợp tình, bác fellow cũng có nhã ý chờ rồi đấy ạ."Dễ người dễ ta, khó người khó ta".Đề xuất một giải pháp đơn giản hợp lý thì sẽ làm cho cả đôi bên thoải mái vui vẻ thôi mà.

fellow

Mập dễ thương
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tối qua ngồi buồn lấy test pin thử thì xài chat bằng 3G tầm 3g30p liên tục thì pin từ 100% báo còn 30% rồi thêm tầm 5p nó tụt cái ào báo động hết pin rồi tắt máy :(, theo nhưng trang gsmarena thì pin con này xài trên 3G khoảng 6g30p. Anh em nào có xài thử thì có thể xem có phải pin tụt như vậy là yếu hay không ???? Link tham khảo http://www.gsmarena.com/htc_touch_pro2-2690.php

Không biết chừng nào mới xong vụ này, máy thì không có xài, bán thì kô bán, mua máy khác thì lại kô còn tiền :(

phuonglq

Kiwi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tối qua ngồi buồn lấy test pin thử thì xài chat bằng 3G tầm 3g30p liên tục thì pin từ 100% báo còn 30% rồi thêm tầm 5p nó tụt cái ào báo động hết pin rồi tắt máy :(, theo nhưng trang gsmarena thì pin con này xài trên 3G khoảng 6g30p. Anh em nào có xài thử thì có thể xem có phải pin tụt như vậy là yếu hay không ???? Link tham khảo http://www.gsmarena.com/htc_touch_pro2-2690.php

Không biết chừng nào mới xong vụ này, máy thì không có xài, bán thì kô bán, mua máy khác thì lại kô còn tiền :(

Pin xài mau hết một phần cũng do người dùng nữa bác à, bác xem lại nhé! :)

CreativeXXX

GÂY DỰNG
Chào các bác

Thú thật là em không định góp ý gì cả mà chỉ định "tọa sơn nhìn kết cục" vì em rất muốn biết cách xử lý của bác rock (Em không quan tâm lắm đến bác fellow vì hiện tại bác ấy đang là người mua). Xin nhắc lại, ở đây em không nói bác fellow đúng hay sai, mà chỉ muốn biết cách xử lý của bác rock, khi sự việc đã xảy ra... và do em thấy bác fellow đã khó chịu đến mức "bới lông tìm vết" (xin lỗi nếu em dùng từ hơi quá) khi phàn nàn về cục pin, bởi "khe cửa hẹp duy nhất" của bác ấy khi sự việc "không đi đến đâu" là tuyên bố "bảo hành trách nhiệm 1 tháng" của bác rock.

Vì vậy, em thiết nghĩ "ngọn lửa nhỏ dễ dập" bác rock ạ nên dứt điểm nhanh gọn. Một cuộc điện thoại là xong, em rất tin tưởng là chỉ cần vài phút nếu thật sự 2 bên cùng có thiện chí hoặc chỉ cần bác rock nhún 1 chút (hoặc chí ít là 1 cái hẹn dứt điểm), chứ cứ dằng dai (để bác fellow ngày một khó chịu, rồi chả biết sau cục pin sẽ là cái gì) sẽ mệt mỏi cho tất cả mọi người mà chính bác rock cũng sẽ "muốn nghỉ cũng chả xong".

Qua các bài trả lời của bác rock em cũng rất hiểu tâm lý của bác rock là vấn đề không phải ở việc "500k" hay "nhận lại máy", mà chỉ đơn giản là "muốn bảo vệ ý kiến (lập trường) của mình" và muốn mọi người công nhận là bác ấy không sai (chứ không nói là đúng). Em dám chắc chắn bác rock sẽ ok ngay khi thấy bác fellow hiểu và cũng có thiện chí vì bản thân bác fellow cũng là dân business chứ không phải người mua thông thường và hiểu rõ tâm lý ấy hơn ai hết, mà chỉ vì khó chịu quá nên mới vậy.

Chung kết, hiện giờ cần 1 cuộc điện thoại từ bác rock (nên như thế) tới bác fellow, hẹn nhau một ngày đẹp trời anh em gặp nhau tại Sài Thành hay Hà Thành "bắt tay kịch kịch" trên bàn nhậu... cuộc sống còn dài mà các bác. Về phần bác fellow thì trong lúc chờ bác rock call lại nên chuẩn bị tinh thần: "Anh hiểu ý cậu lắm nhưng gấu nhà anh nó cứ cằn nhằn "anh em gì mà thế". Cậu cũng biết đàn bà nó dai thế nào đấy, anh điếc tai không chịu nổi. Thôi cậu xem có con nào khá hơn đổi anh con khác, anh bù thêm tí coi như gửi cho con cậu hộp sữa, anh xa quá không ra thăm được"

P/s: Em không phải là "ma mới" để vào đây chém gió hay vu vạ, với các Mod qua IP có thể biết em là ai. Em hiện đang đứng trên lập trường người bán vì em cũng đã trải qua những việc như thế này. Và khi sự việc xảy ra người bán luôn là người "lãnh hậu quả" (có thể là tiêu cực và cũng có thể là tích cực). Xấu thì điển hình như Song Việt, HongHaiNew, MyCamel... tốt thì "vẫn được hòa khí với anh em" (chứ chưa dám nói ghi điểm vì không mất điểm đã là thành công rồi) như SamShop, DigiMind...

fellow

Mập dễ thương
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Thưa với bác CreativeXXX là mình không phải là người có tính lằng nhằng, trước khi đưa lên 4r là mình đã nói chuyện với bác ấy qua sms vì gọi hoài bắt ấy không nghe máy và có sms là kẹt đi du lịch. Và mình cũng có nói thôi mình chịu lỗ ít tiền mong bác ấy nhận lại máy để mình mua cái khác xài, nhưng bác ấy lại nói là nếu nhận lại thì chứng tỏ máy bị lỗi thì làm sao mà bán lại được. Bác nghĩ lấy cái máy, mong chờ từng giờ nhận được mà thử cầm nó thê thảm vậy thì bác nghĩ sao ?????? huống chi từ lúc nhận máy đến lúc nói chuyện với bác ấy chỉ có từ chiều hôm trước đến sáng hôm sau chắc chưa tới 24h. Bác hỏi thử anh em trên này coi mình mua bán ra sao, anh em kô vừa lòng có thể trả lại tiền và mình hoàn 100% đấy chứ. Tôn trọng khách hàng cũng như tôn trọng chính bản thân mình bác ơi.

- Xin phép mod cho close topic để bác rock4 về rồi tính, nhưng cho dù lý do nào thì mình cũng nhất định gửi lại máy cho bác ấy thôi.

fellow

Mập dễ thương
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
- Ngồi chờ đợi bác Rock4ever chẳng khán nào nắng hạn chờ mưa, mỏi mòn chán nản, phải chi giá trị vài chục hay vài trăm triệu thì khác, đằng này có vài triệu bạc mà phải ngồi chờ bác ấy đi du lịch vui vẻ về mới giải quyết, đúng là mua xong thì sống chết mặc bây. Sau vụ này chắc phải tham khảo kỹ trước khi giao dịch online quá, tự mình chắc cũng phải update vô BL nick rock4ever rồi. Chuyện chẳng đáng 1 tý nào mà phải làm phiền anh em vô tranh cãi, comment, rồi mod phải phiền lòng đứng ra giải quyết mà chẳng hề thấy 1 chút gì là thiện ý của bác rock4ever, chắc do bác ấy mãi vui với chuyến du lịch của mình quá, đến đầu tuần thứ 2 mà vẫn chẳng thấy hồi âm.
- Dù sao cũng đã lỗ 500K rồi thì lỗ thêm vài trăm cũng chẳng đáng là bao, nhiêu đó mua được uy tính và danh dự của 1 người cũng quá rẻ rồi, bác nào thích mua thì bán lỗ lại thêm 500K hay 1tr cũng được chẳng đáng mấy đồng.

- Chân thành cảm ơn anh em HHVN và BQL HHVN đã giúp đỡ trong mấy ngày qua và xin phép được close topic tại đây. Mọi chuyện coi như giải quyết rồi và chúc bác Rock4ever có 1 chuyến du lịch mỹ mãn và vui vẻ nha :).

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sao thế bác?!
Cứ đợi thêm 1, 2 ngày để bác rock4ever vào giải quyết cho rốt ráo, cái gì đúng ra đúng, sai ra sai, để BQT còn có quyết định của họ nữa!
Bác Phương Erock4ever: thiết nghĩ dù bác có du lịch ở quốc gia nào cũng nên online cho nguyên đơn cũng như ACE quan tâm 1 cái hẹn ngày giờ mà bác về online cụ thể giải quyết đi!

ti9_037

MÁY HỎNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Từ đầu đến giờ, theo dõi cũng chỉ mong xem kết cục đến đâu! Nhưng giờ thật sự thất vọng cách hành xử của hai bác:

Bác Hùng Fellow, thực ra, 500k hay 1 triệu k thành vấn đề, bác vẫn nói nhiều khi bác có thể vì 1 buổi cà phê, ăn uống... ... với anh em mà tốn hàng triệu cũng chẳng tiếc, ấy thế mà, chỉ vì 500k và vài ngày đi du lịch cho thoải mái của bác Phương mà bác cũng không chờ được, thật là đáng trách! Từ trước đến giờ, anh em HH buôn bán với nhau, ngoài chuyện kinh tế ra (lẽ dĩ nhiên) thì vấn đề giao lưu cũng là một yếu tố luôn luôn đi kèm! Giống như tôi, cũng chỉ là dân buôn này kia, mua chỗ rẻ bán chỗ đắt, kiếm ít đồng nuôi vợ con đồng thời có dịp giao lưu với mọi người! Chính vì vậy, tôi thấy bác Hùng cư xử như trẻ con ấy, chỉ còn vài ngày nữa để biết được cách ứng xử của 1 con người uy tín lâu năm như bác Phương mà bác cũng chả chờ đc? Tôi nghĩ chuyện bác Phương hẹn đi du lịch về sẽ trả lời đâu có gì là khó đâu? Mà câu này cũng chả có gì gọi là chơi chữ kiểu "...., nắp lưng mới 99%...". Tóm lại, thất vọng bác Hùng vì đã làm cho anh em không biết đc cách xử lý của một thành viên lâu năm là như thế nào!

Về bác Phương, nói thật, chính tôi là người lấy cái điện thoại này, một phần vì tò mò coi cái điện thoại này nổi tiếng thế nào, 1 phần vì nó .... rẻ. Tất nhiên, rẻ thì tôi mới mua, nhưng một phần tôi mua để xem cái điện thoại này nó đáng giá thế nào, có đáng để chờ đến khi đi du lịch về mới có thời gian ngồi lại suy tính, bàn bạc và cùng giải quyết hay không? Tóm lại, tôi đã mua đc một cái điện thoại với giá khá rẻ, vì nó được bù bằng cả một uy tín bán hàng lâu năm của bác theo lời người bán nói! Giờ mới thấy câu "thời gian quý như vàng bạc!" Cái thời gian nghỉ dưỡng của bác có đủ để bác ăn chơi, lên mạng bằng ipad... nhưng lại không đủ thời gian giải quyết vấn đề này một cách ổn thỏa!

fellow

Mập dễ thương
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Thôi mọi việc đã xong, trẻ con cũng được mà lâu năm cũng được, tóm lại chỉ thất vọng vì có thời gian lên trả lời mà chẳng hề có 1 động thái nào hứa hẹn hay là cách giải quyết cho thỏa đáng. Đặt trường hợp là bác mua đt xong cầm xài kô được mà đâu phải mới hôm qua thì bác cảm thấy ra sao, quăng đại cho đỡ ngứa con mắt, chẳng đáng mấy đồng bạc đi nhậu cũng hết.

Chắc close topic ở đây luôn và chân thành cảm ơn anh em đã theo dõi

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...