mua hàng ở mỹ gởi về

Các thớt khác của sinhvienmoi

sinhvienmoi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng một 2007 lúc 21:35
em có bà con ở mỹ sắp về việtnam
em định mua 1 con laptop ạ
ko bit khi mang về nó có bị đánh thuế gì ko ạ
và cho em hỏi là ở mỹ có đợt bán hàng giảm giá vậy laptop có nằm trong chiến lược đó ko ạ
hihi có 2 câu hỏi hỏi mọi người mong đc giúp đỡ ạ

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng một 2007 lúc 21:40
1)Mang về 1 con thì chắc chắn ko bị đánh thuế,nếu 2 con nên để mỗi va li 1 con thì thường sẽ không sao đâu
2) Việc giảm giá thì laptop tất nhiên cung` thuộc mặt hàng giảm giá.Mỗi site sẽ giảm 1 kiểu,bác có thể tìm hiểu kỹ xem site nào bán rẻ nhất,bác có thể mua ở newegg,bestbuy,tierdirect,...dell,apple,,,và rất nhiều site nổi tiếng.
Chúc bác mua được con vừa ý :p

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng một 2007 lúc 22:31
Theo mình thì là nó sẽ có 1 cái original price và 1 cái price after rebate.Tức là nó đề giá gốc và giá sau khi giảm,ko bít có đúng ko :d
Hình như có nhiều kiểu giảm giá,giảm ngay khi mình mua online hoặc giảm khi nhận được hàng (mình sẽ nhận được tiền giảm giá dưới dạng thư gửi đến thì phải)

sinhvienmoi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng một 2007 lúc 23:06
dạ cho em hỏi :
em thích con VAIO(SONY) hoặc là DELL thì em nên chọn seri nào ạ
em mua hàng ở mỹ
em chọn con dell E1505 ĐC KO Ạ
CÒN VAIO NÊN CHỌN EM NÀO Ạ
YÊU CẦU: TIỀN: DƯỚI 800 ĐÔ
CẤU HÌNH: KHÁ KHÔNG CẦN MẠNH
ĐỘ BỀN: BỀN
ĐẸP: KO CẦN LẮM
...
EM CÁM ƠN Ạ
về hàng giảm giá ko bit là dell mỹ và VAIO mỹ có giảm trong đợt này ko nhẩy và cho em vd về sản phẩm nào giảm đc ko ạ
hihi ko bit site chính thức ở mỹ của VAIO là gì nhẩy

13 Tháng hai 2007 lúc 05:11
Có 2 việc muốn hỏi, ai rành chỉ giúp em với ạ:
- Có cái website xếp hạng các trang bán hàng online của Mỹ, em đọc được ở đâu đó mà mò lại không được.
- Vẫn là chuyện rebate: Em thấy các trang bán online chủ yếu hơn khác nhau ở rebate, có những thằng rebate khá nhiều (mua macbook 1299$ ma rebate tan 200$), amazone cung có rebate, em khong hieu rebate nay % duoc la bao nhieu. Tuc la sau khi minh gui thu ve thi co chac chan 100% la no se giam cho minh dung nhu cam ket khong???

13 Tháng hai 2007 lúc 05:59
- Có cái website xếp hạng các trang bán hàng online của Mỹ, em đọc được ở đâu đó mà mò lại không được.
- Vẫn là chuyện rebate: Em thấy các trang bán online chủ yếu hơn khác nhau ở rebate, có những thằng rebate khá nhiều (mua macbook 1299$ ma rebate tan 200$), amazone cung có rebate, em khong hieu rebate nay % duoc la bao nhieu. Tuc la sau khi minh gui thu ve thi co chac chan 100% la no se giam cho minh dung nhu cam ket khong???
Vấn đề thứ hai là tùy vào bên bán có uy tín hay không. Thường thì bọn Mỹ nó rất uy tín. Tuy có nơi nó trả tiền rebate hơi chậm, có khi phải ba hoặc sáu tháng kể từ khi mua mới nhận được tiền rebate.

Khi nó gởi tiền rebate cho mình thì nó gởi một lá thư, trong đó có một tấm sếc. Chỉ cần cầm tấm sếc đó ra ngân hàng mà lãnh tiền thôi.

Hình thức rebate là một hình thức chiếm dụng vốn của mình (dù nhỏ) trong vòng một thời gian ngắn. Mình được lợi ở chỗ mua được rẻ (và cũng hại ở chỗ tiền bị thằng khác giữ, chờ tiền lâu, có nguy cơ mất luôn) và nó cũng được lợi.

Thử làm một con tinh, có một ngàn người mua, mỗi người nó lấy $200, nó lấy tổng cộng $200 000 đi đầu tư gì đó trong 3 tháng trời tiền nó sinh tiền, nó còn bán được hàng.

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
13 Tháng hai 2007 lúc 08:53
em có bà con ở mỹ sắp về việtnam
em định mua 1 con laptop ạ
ko bit khi mang về nó có bị đánh thuế gì ko ạ
và cho em hỏi là ở mỹ có đợt bán hàng giảm giá vậy laptop có nằm trong chiến lược đó ko ạ
hihi có 2 câu hỏi hỏi mọi người mong đc giúp đỡ ạ
1. Mua hàng ở Mỹ về Việt Nam dùng nếu là hàng điện tử : Mới 100% (1 cái) không đóng thuế. Nếu là 2 hoặc 3 cái thì nhờ ai đó cầm dùm cho họ chút đình tiền cà phê. Nếu là hàng đã dùng qua tuy dễ hơn nhưng số lượng cũng không được nhiều. Dưới mắt Hải Quan họ luôn luôn nhìn và đánh giá khách mua bán chứ không phải mang về dùng (nghề nghiệp phải vậy thôi, thông cảm).

2. Trong đợt giảm giá, một mặt hàng nào đó (thí dụ máy tính) sẽ được bán với giá thống nhất trên toàn nước Mỹ. Và giá sẽ được ghi như sau : Diễn tả bằng tiếng Việt cho dễ hiểu :

- Giá gốc : xxx
- Giá sau khi giảm : xxx
- Giá món hàng + thuế : xxx

Phương thức trên là mua hàng trực tiếp từ các Siêu thị, còn mua hàng trên các trang Web thì tôi không rõ. Thiết nghĩ ở Việt Nam mua hàng trên các trang Web bán hàng của nước ngoài cũng chưa được rộng rãi lắm, kèm theo phải có cạc thanh toán này, cạc thanh toán kia mà nhiều người Việt Nam chưa có. Nói chung là không được "phương tiện" lắm. Tôi không biết diễn tả ra sao, tạm dùng chữ "phương tiện" vậy.

3. Cấu hình của Dell 6400/E1505 2G là cấu hình dành cho Game thủ đương nhiên là mạnh rồi. Với số tiền Bác có ở trên có thể mua được máy mới 100%. Còn nếu muốn mua rẻ bèo Bác kiếm mấy thằng da đen hoặc mấy thằng Mễ mà mua. Tôi cũng không biết ở đâu mà nó có nữa? Thường thì máy tính của mấy thằng này bán không có đĩa kèm theo, không có dây cắm điện. Mua xong Bác sẽ phải vô Siêu thị mua thêm các món thiếu này nhưng cũng còn rẻ chán. Tổng cộng các thứ chỉ khoảng 55% theo giá bán trong Siêu thị và dĩ nhiên không được bảo hành. Chất lượng : Bảo đảm hàng chính hãng 100%. Chúc Bác được vạn sự như ý. Thân mến.

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
13 Tháng hai 2007 lúc 08:57
Bác tham khảo thử : www.bestbuy.com

13 Tháng hai 2007 lúc 10:55
Các bạn vào đây tham khảo nhé http://www.bargainjack.com/
đây không phải là trang web bán hàng mà nó thu thập, tổng hợp một số những món hàng bargain nhất từ nhiều trang web bán hàng trực tuyến nổi tiếng ở Mỹ được update hàng ngày, thường những món hàng này giảm giá dưới hình thức instant discount, mail-in rebate, freeshipping... rất nhiều trường hợp discount 100% sau mail-in rebate, nghĩa là bạn có thể mua hàng mà cuối cùng không mất xu nào cả, đúng như có bạn đã nói mail-in rebate là hình thức chiếm dụng vốn thời gian ngắn thường được các hãng bán hàng trực tuyến ờ Mỹ áp dụng thường xuyên, người mua thì hài lòng còn người bán thì huy động được vốn để thanh khoản (liquidation) và đầu tư vào mặt hàng mới. Ở Mỹ thì cách promotion này rất an toàn, không sợ bị lừa vì các công ty Mỹ đều muốn bảo vệ uy tín trên thị trường. Hình thức thanh toán đều bằng credit hoặc debit (no cash, check) cho nên đó là một giao dịch có lợi cho người bán hơn là người mua. Cuối cùng thì món hàng mà bạn mua dù được hoàn lại đầy đủ tiền cũng đã hoàn thành 1 quá trình kinh doanh sinh lời. Thời gian rebate khác nhau tùy trường hợp, nhưng thường không quá 2 tháng, có khi chỉ mất 1-2 tuần.

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau quãng thời gian nghỉ ngơi, vui chơi ngày hè, khi những chùm hoa phượng cuối cùng rời cành cũng là lúc học sinh khắp cả nước chào đón một năm học mới với nhiều niềm vui, kết quả học tập thật tốt.
Hòa chung không khí hân hoan đó, Hinlet Fashion[ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday