mua hàng ở sing - một mánh thuốc anh em cẩn thận:)

Các thớt khác của druggist_34
8 Tháng tám 2007 lúc 22:38
em đang ở sing, vửa mỏi chân với simlim SQ cả buổi chiều kiếm canon G7
vào mấy hàng nó chịu cho mình cái giá 650SGD với em này:) thích quá:p:D
Tuy nhiên đặc điểm của bọn này là nó sẽ rất tận tình nói chuyện về camera hứong dẫn mình chọn máy etc:) rồi đưa ra vài option khác thú vị hơn, ví dụ em chọn canonG7 rồi bọn nó đồng ý với giá 650SGD nhưng mà chê em nó lens là glass, không phải crystal, CCD lởm, etc, rồi đưa ra nhiều con khác để mình chụp rồi so sánh qua một màn hình tv:) Mà không hiểu sao bọn nó chỉnh cái j đấy mà chụp bằng G7 lại xấu hơn hẳn ( chính tay em chụp). Em vấn kiên quyết giữ ý kiến thì đều no more stock, hẹn tuần sau gặp lại:)) Giá của mấy con nó đưa ra thì cũng đắt lòi mắt:)) định thuốc em:(. Còn một vài cửa hàng vào lần đầu kêu 750$ vài phút sau quay lại 889$, bó chim
Em lên funan thì ở pixel và alanphoto bán giá đều có vẻ cao hơn SL nhưng mà cao quá, hai thằng này chúng nó cũng fix giá hết rồi, chẳng giảm đựoc mấy
810SGD chưa tax, đắt hơn cả vn:(
tình hình là bi h chẳng bít làm sao để mua được máy đây:))

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tám 2007 lúc 22:50
đấy, đi đi rồi biết, cứ ngồi ở vnam chê hàng nước nhà là bán đét, qua nước ngoài mua rẻ hơn, toàn mấy vị học chuyên ngành kinh tế nhưng được cấp bằng Dược :D chuyên đi thuốc con họ

Em thì vẫn thấy giá hàng ở vnam rẻ hơn nhiều so với mỹ, sing, rumani ( mấy nước em mò đến được) ( giá mua chính tỏng của hàng ấy nhé, chứ ko nói hàng safe off àh nghe)

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
8 Tháng tám 2007 lúc 22:51
Nói tóm lại mua tại Việt Nam vẫn là Very good, giá cả phải chăng...có chém thì cũng là thêm đồng lời thôi chứ chẳng bao giờ có việc chém dã man. Người mua chỉ cần tí xíu kiến thức thôi là đã chọn được một máy ảnh như ý và quan trọng nhất là không cần phải đối phó với những mánh lới của người bán nhiều :D

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tám 2007 lúc 22:56
Máy ảnh ở Sing thì cứ Alan Photo thôi :D. Thực ra giá máy ảnh ở Sing là ok so với dân bản địa và 1 số khách du lịch ở các nước, nhưng với khách Việt Nam vì VND mất giá so với SGD (giờ SGD đổi được 10700 VND, tăng khoảng 1000 so với 1 năm trước) nên mức giá không còn hấp dẫn nữa.

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tám 2007 lúc 23:28
e cũng vừa ở Sing về cách đây một tuần. Nhìn chung là đúng là giá cao. Cũng Simlim đấy đi từ tầng 6 xuống nhưng giá nói chung là vô đối. Có lẽ nó thấy mình là khách du lịch, muốn sang đây mua rẻ nên hét giá vỡ mũi :(
E hỏi 1 cái PSP best price là 2 triệu 6 tiền việt. Đi lòng vòng thêm mấy cửa hàng thì thấy giá đấy đúng là ngon nhất nên quyết định quay lại. Ai dè nó bảo final e phải trả nó 3 triệu gồm tax tiếc nữa+ tiền up firmware để chơi game trên thẻ( vì nó bảo chỉ có nó mới có thể up thôi :D). Và bảo e có thể ra sân bay lấy lại thuế. Nghe thế, lượn luôn :D.
E sang cả malay nữa thì nhìn chung chỉ có màn hình LCD, ổ ghi DVD và một số mặt hàng phụ khác có giá tốt hơn mình( do sản xuất ở chính nước nó, VN nhập về nên chịu thuế). Còn đâu cũng ngang hoặc hơn.
:)

hainguyen

Chồng Péo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tám 2007 lúc 00:16
em đang ở sing, vửa mỏi chân với simlim SQ cả buổi chiều kiếm canon G7
vào mấy hàng nó chịu cho mình cái giá 650SGD với em này:) thích quá:p:D
Tuy nhiên đặc điểm của bọn này là nó sẽ rất tận tình nói chuyện về camera hứong dẫn mình chọn máy etc:) rồi đưa ra vài option khác thú vị hơn, ví dụ em chọn canonG7 rồi bọn nó đồng ý với giá 650SGD nhưng mà chê em nó lens là glass, không phải crystal, CCD lởm, etc, rồi đưa ra nhiều con khác để mình chụp rồi so sánh qua một màn hình tv:) Mà không hiểu sao bọn nó chỉnh cái j đấy mà chụp bằng G7 lại xấu hơn hẳn ( chính tay em chụp). Em vấn kiên quyết giữ ý kiến thì đều no more stock, hẹn tuần sau gặp lại:)) Giá của mấy con nó đưa ra thì cũng đắt lòi mắt:)) định thuốc em:(. Còn một vài cửa hàng vào lần đầu kêu 750$ vài phút sau quay lại 889$, bó chim
Em lên funan thì ở pixel và alanphoto bán giá đều có vẻ cao hơn SL nhưng mà cao quá, hai thằng này chúng nó cũng fix giá hết rồi, chẳng giảm đựoc mấy
810SGD chưa tax, đắt hơn cả vn:(
tình hình là bi h chẳng bít làm sao để mua được máy đây:))
Chú này đọc có vẻ hiểu, nhưng cuối cùng vẫn chưa hiểu:

- Vì chú thích G7 nên nó thuốc, để chú thấy giá nó là thấp nhất, tận tình nhất ===> lúc đó chú sẽ thích mua của nó

- sau đó nó sẽ "chứng minh" là loại chú chọn chưa được tốt nhất (nếu vẫn tin thì sẽ KO CÓ HÀNG), và vì chú tin nó có giá bán tốt nhất nên ===>

- giới thiệu cho chú con máy khác.... "chứng minh" nó ngon hơn con chú chọn... và vì chú đã tin nó có giá tốt nên "nó " sẽ đưa ra giá "tốt" hơn bình thường ===> chết sặc tiết

Đó là SL

Nên nếu muốn mua hàng chính hãng,... chất lượng... an tâm thì qua Funan IT,....

Ko thì về VN mua của mấy bác "buôn " hàng của "buôn"

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
binossimo HANDHELD CAFÉ 3

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Sở hữu ôtô với phần đông người Việt vẫn là cả một sự cố gắng để có tài chính và sau đó là kỹ năng, kiến thức sử dụng. Dưới đây là một số những nỗi lo của người lần đầu có ôtô, rút kinh nghiệm từ bản thân tôi và bạn bè.

1. Xe bị xước

Nỗi lo l ...
Lazada Vietnam Master card on Monday