Mua hàng quốc tế và mã bưu cục

Các thớt khác của killed

killed

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng ba 2007 lúc 20:35
Chào các bác, cho em hỏi về việc mua hàng như sau:

Khi em đăng ký 1 tài khoản để mua hàng ở trang của nước ngoài, nó yêu cầu phần "International Postal Code" nhưng em ko biết số là bao nhiêu.

Hiện tại thì em ở Hồ Chí Minh.

Mong các bác giải đáp giùm em, xim chân thành cảm ơn@

24 Tháng ba 2007 lúc 20:38
Chào các bác, cho em hỏi về việc mua hàng như sau:

Khi em đăng ký 1 tài khoản để mua hàng ở trang của nước ngoài, nó yêu cầu phần "International Postal Code" nhưng em ko biết số là bao nhiêu.

Hiện tại thì em ở Hồ Chí Minh.

Mong các bác giải đáp giùm em, xim chân thành cảm ơn@
Zipcode của VN là 70000 (thường khi mua hàng nước ngoài đẻ zipcode này là ok)

Nếu bác muốn coi zipcode chính xác nhát thì lên bưu điện hỏi người ta !

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng ba 2007 lúc 21:15
đã 084 rồi thì bỏ số 0 ở 08 đi
--> như số dt í, còn lại 0848 thôi
còn hàng gửi về có mã là postal code (zip code) của bang seller ở, ở mẽo nó có chứ VN thì quan trọng quái gì :D
túm lại là em gửi về cũng cả trăm kiện rồi, bác muốn ghi thế nào cũng được cả.
em vẫn thường ghi 0511 (DN), 084, 70000,010101, đều nhận được hàng cả :p

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng ba 2007 lúc 21:58
Ặc ặc, ko hiểu sao, em cũng nghĩ nước nào cũng phải có zip code nhưng năm ngoái lúc làm hồ sơ du học thì zip code của VN phải bỏ trống vì theo chúng nó là VN ko có zip code các bác ạ T_T

26 Tháng ba 2007 lúc 17:09
đã 084 rồi thì bỏ số 0 ở 08 đi
--> như số dt í, còn lại 0848 thôi
còn hàng gửi về có mã là postal code (zip code) của bang seller ở, ở mẽo nó có chứ VN thì quan trọng quái gì :D
túm lại là em gửi về cũng cả trăm kiện rồi, bác muốn ghi thế nào cũng được cả.
em vẫn thường ghi 0511 (DN), 084, 70000,010101, đều nhận được hàng cả :p

Hình như bác nhầm ZIP code với Phone Code
Zip code xử dụng trong bưu chính Tôi có đọc tài liệu ( quên mất rồi ) cho là Zip code bưu chính VN là 700000 dùng để phân loại và định hướng bưu kiện.
Nhưng vì lí do nào đó ZIP code này không được các Cty bưu chính nước ngoài áp dụng cho VN
Trong nước mỗi bưu cục trước đây tôi nhớ không nhầm đều có mã bưu cục trên bản hiệu của mình bắt đầu bằng 7xxxxx thì fải.
còn cái vụ 0848 /0511... là chắc chắn sai
Mà tui thấy nhiều người cứ nhầm mã VN là 084, mã Hà nội là 04/Tp. HCM lÀ 08...
thực ra làm gì có sô 0 ở đầu mã nước của VN chính xác (ITU) là 84 cái số 0 là do cách gọi từ các nước về VN thôi ( ví dụ VN gọi QT được qui định Acess Code cho gọi QT là 00, ở nước khác gọi về VN thì Acess code cói thể là 00/011/110/001.... Tùy qui định
Cũng như thế mã vùng cho HNI là 4, HCMC là 8 và để acess cuộc gọi đường dài đến HNI hay HCMC hay một tỉnh khác là 0 và DTDD được coi như 1 mạng tương đương 1 tỉnh có mã là 90/91/92/93/94/95/98... mã truy cập cũng sẽ là 0 chủ yếu là để các TĐ nhận dạng loại cuộc gọi QT/DD/LT hay nôi hạt thôi
Tôi biết có 1 chuyện là có một chú cho người ta số ĐT của mình là 018-xxxxxx
( Tỉnh Hòa Bình) bạn chú là VK gọi cho chú lại thêm số 0 thế là cuộc gọi sẽ bay đi Mỹ do thành 0018xxxxx xui là bên Mỹ lại cũng có sô đt như thế đành fải chịu trả tiền QT!!!!

Các báo đài cũng hay nhầm lẫn thế này lắm
Vì tui đã có lần nghe câu đáo án của đường lên đỉnh Olympia là : Mã vùng của HN là 04 đấy ?!!!

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
Lam Sơn HANDHELD CAFÉ 5

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Trước Facebook, Yahoo đã từng là mạng xã hội được các thế hệ 8X, 9X "nghiện" sử dụng. Thế nhưng, những sai lầm sau đây đã gây nên sự sụp đổ của "gã khổng lồ" công nghệ một thời.

Vào tháng 7 năm nay, mạng xã hội Yahoo phổ biến m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday