Mua hàng trên Ebay và các loại thuế phải chịu khi hàng về đến VN

Các thớt khác của trietvo
18 Tháng chín 2007 lúc 00:39
Em mua hàng trên Ebay, nhưng vẫn chưa biết rõ lắm về thuế nhập khẩu nếu có và thuế VAT khi hàng được chuyển về VN, giá trị hàng bao nhiêu thì bị đánh thuế, anh chị nào biết chỉ em giúp nhé, cám ơn mọi người

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng chín 2007 lúc 01:06
Em mua hàng trên Ebay, nhưng vẫn chưa biết rõ lắm về thuế nhập khẩu nếu có và thuế VAT khi hàng được chuyển về VN, giá trị hàng bao nhiêu thì bị đánh thuế, anh chị nào biết chỉ em giúp nhé, cám ơn mọi người
Cái này thì khó tránh lắm, trừ khi bác có người nhà làm hải quan và recommander cho bác thôi:) Vì hàng này ship trực tiếp đến nhà bác mà. Đến nhà rồi thì phải trả tiền thôi:)

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng chín 2007 lúc 06:25
thường thì huế sẽ dao động trong khoảng 10-30% tùy mặt hàng. Như laptop là 15%. sau đấy phải chịu thêm 10% VAT của tổng giá trị đã gồm thuế nhập khẩu.

Hàng dưới 1 triệu thì được miễn thuế.
Nếu không có hóa đơn, hoặc có hóa đơn mà HQ ko tin, thì giá trị phụ thuộc vào cái anh HQ đấy, muốn cho nhiêu thì cho hà.

Như em ship blackberry 8800 về, mấy ổng oánh thuế Nokia 8800 sirocco (trị giá 16t) , lên chửi quá trời, may mà quen-tại lên nhận hàng hoài-mới được tính lại, người thường thì toi nha :D

18 Tháng chín 2007 lúc 21:33
Hic, em tính mua cái Iphone tren Ebay, ma nghe bác nói vậy chắc em mua nó ở đây cho rồi, cám ơn các bác đã tư vấn giúp

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng chín 2007 lúc 22:37
@edo...: ebay là cả thế giới bán, người bán muốn ship thì ship chứ anh :D

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng chín 2007 lúc 10:09
bác kia nói nghe bó tay vật.. nói gì thì cũng fai có bằng chứng chớ.. mọi ng đều biết là EBAY là ship đi đâu đều phụ thuộc người bán. Có ng ko chấp nhận VN có ng vẫn chấp nhận chứ

13 Tháng mười 2017 lúc 10:34

nbqvdp

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng mười 2017 lúc 12:05
Không nhớ rỏ lắm, ở VN có dịch vụ nhận ship về giá tầm 5 -7 đô la/kg + Phí hải quan từ 3 - 20 % tuỳ mặt hàng
- Mình thì có người nhà bên US nên cứ lên Ebay canh đấu giá, nhiều món rất rẻ, cho nó ship về địa chỉ ở US đợi có dịp ai đó về VN thì đem về giúp. Tầm 2, 3 tháng có người về VN / lần

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
vutuanlong HANDHELD CAFÉ 6
binossimo HANDHELD CAFÉ 3

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào 1 ngày không xa trong tương lai, chúng ta sẽ có thể tung hoành trên không bằng những thiết bị bay cá nhân. Nghe cứ như là chuyện khoa học viễn tưởng vậy, thế nhưng công ty Boeing đã nói vào tháng 3 vừa qua rằng các mẫu drone chở khách có thể xuất ...
Lazada Vietnam Master card on Monday