Mua hàng trên mạng: Coi chừng nắm dao đằng lưỡi

Các thớt khác của Lam Sơn
17 Tháng mười hai 2007 lúc 19:57
Em thì chỉ chuyển tiền trước để mua những món giá trị vài trăm ngàn, và cũng phải tìm hiểu danh tính, thân phận người bán trước.

Thật khó hiểu khi có người chuyển trước từ vài đến hàng chục triệu cho 1 người bán mà chỉ biết người đó trên mạng :(.

hp_mylove

Как закалялась сталь
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng mười hai 2007 lúc 21:44
Cách đây 3 tháng em có bán 1 cái Dell cho 1 bác ở Hải Phòng ,bác ấy cũng chỉ thấy em đăng bán ở trang www.raovat.net thôi thế mà gửi luôn 6 triệu 900 trước qua chuyển phát nhanh Hoàng Long cho em và sau đó em mới chuyển máy về Hp .nghĩ lại thấy bác ấy cũng tin người thật,ví như hôm đó mà em có lòng tham thì bác ấy biết đằng nào tìm em được chứ :D

PATE

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng mười hai 2007 lúc 05:07
@Born2loveU: Tại sao phải chịu xui trong khi có thể tránh được
Vì bác này cũng như mình, đều ở Haiphong. Mua món gì thì người bán toàn là ở Hà nội hay Saigon, nên chỉ xem số bài post, cẩn thận hơn tý là search các giao dịch cũ. yên tâm một tý là chuyển tiền và ship.
Thực sự có một số không vui và không bao gờ giao dịch nữa. Ngược lại cũng có trường hợp lúc đầu không vui nhưng về sau hiểu nhau thì rất quý và yên tâm.

Cách đây 3 tháng em có bán 1 cái Dell cho 1 bác ở Hải Phòng ,bác ấy cũng chỉ thấy em đăng bán ở trang www.raovat.net thôi thế mà gửi luôn 6 triệu 900 trước qua chuyển phát nhanh Hoàng Long cho em và sau đó em mới chuyển máy về Hp .nghĩ lại thấy bác ấy cũng tin người thật,ví như hôm đó mà em có lòng tham thì bác ấy biết đằng nào tìm em được chứ :D
Mình nhiều khi còn chuyển nhiều hơn nữa kìa bác ơi! Nói đến chuyện này, nhớ có lần thắng đấu giá của một bác trên HN có hơn 5000k một tý, thế mà bác ấy cứ bắt mình lên giao tiền rồi bác mới đưa hàng kèm theo mấy chai ken mới "đau" chứ! :D

chaunghe

BÁC SỸ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng mười hai 2007 lúc 06:10
Cái này chắc chắn người mua có tham khảo thông tin của bác . Biết bác là người bán hàng tốt nên mới chuyển tiền đấy nhé . Mua hàng trên mạng quan trọng nhất là biết tham khảo thông tin người bán .

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
abcxyz123321 HANDHELD CAFÉ 0
Lam Sơn HANDHELD CAFÉ 7

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có mua 1 cái laptop Asus ROG trên tiki 28tr đc công ty tài trợ 16tr, nhưng hoá đơn tiki xuất cty em nó hok đồng ý. Nó bảo >20tr thì bên thuế quy định tiền phải đc ck từ tk cty, mà lúc mua em lỡ dùng thẻ credit cá nhân rồi. Em gọi tiki để nhờ nó là ...
Lazada Vietnam Master card on Monday