Mua Laptop ở Mỹ, ÚC có rẻ hơn Vietnam không?

Các thớt khác của RollingStones
22 Tháng hai 2008 lúc 15:56
Em định mua con Dell XPS M1330 nhưng đang phân vân không biết nên mua ở đâu, Mấy pác cho em hỏi:
1. Chất lượng hàng mua tại Mỹ, Úc thì có tốt hơn mua tại Vietnam không, nếu tốt hơn thì nên mua ở Mỹ hay Úc.
2. Giá mua bên Mỹ, Úc xách về có rẻ hơn tại Vietnam không? (em thấy trên web của Dell báo giá rẻ hơn cùng cấu hình tại Vietnam)
3. Pác nào biết Giá Laptop tại Mỹ, Úc tham khảo trên trang nào là sát nhất?
Cảm ơn pro!

Vinhlocexp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng hai 2008 lúc 16:01
Search đi Bro ơi.Laptop tại VN thì cũng nhập về từ Mỹ.Malaysia.China các thứ.nhưng cùng hãng thì chất lượng không chênh lệch là bao.Vậy mua tại VN tìm được hàng nhập từ Mỹ thì chất lượng y nhau.Úc thì chẳng ai nhập chi cho nó xa
Gía thì về VN chịu 10 VAT và tiền vận chuyển.các thứ phí dịch vụ bảo hành v.v...bạn mua tại Mỹ hay Úc mà sử dụng ở VN thì quên đi chuyện bảo hành nhé.mua tại VN còn được bảo hành(Trừ HP có bảo hành toàn cầu tại vn)

Tham khảo thì vào chính trang chủ của hãng mà coi thôi.Nước nào thì chọn của nước đó

22 Tháng hai 2008 lúc 17:11
1. So sánh về chất lượng: Nếu là hàng chuẩn chính hãng thì chất lượng có thể nói là như nhau.
2. Giá ở các nước xuất khẩu trực tiếp máy thường rẻ hơn. Theo mình biết thì Dell mua bên Mỹ rẻ hơn.
3. Muốn tham khảo giá cả, cấu hình. Bạn vào trực tiếp trang chủ www.dell.com

Ky Anh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng hai 2008 lúc 17:51
Search đi Bro ơi.Laptop tại VN thì cũng nhập về từ Mỹ.Malaysia.China các thứ.nhưng cùng hãng thì chất lượng không chênh lệch là bao.Vậy mua tại VN tìm được hàng nhập từ Mỹ thì chất lượng y nhau.Úc thì chẳng ai nhập chi cho nó xa
Gía thì về VN chịu 10 VAT và tiền vận chuyển.các thứ phí dịch vụ bảo hành v.v...bạn mua tại Mỹ hay Úc mà sử dụng ở VN thì quên đi chuyện bảo hành nhé.mua tại VN còn được bảo hành(Trừ HP có bảo hành toàn cầu tại vn)

Tham khảo thì vào chính trang chủ của hãng mà coi thôi.Nước nào thì chọn của nước đó
:confused:...mới nghe lần đầu đó...chỉ có HP được bảo hành toàn cầu ở Việt Nam thôi:eek:..khâm phục...khâm phục Đại Ca:rolleyes:

Ky Anh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng hai 2008 lúc 19:47
Mình đã nói là không rành và đã có bài thuyết minh là Dell và Sony thì không có.Còn HP và Acer có.IBM hình như cũng có.Nói chuyện dễ bị bắt bẻ quá
Dạ..tại Đại Ca nói mua ở Mỹ với Úc về VN thì quên chuyện bh đi nên em cũng thấy khâm phục đại ca mà...cho em khâm phục thêm lần nửa nha đại ca:D

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng hai 2008 lúc 20:42
Em định mua con Dell XPS M1330 nhưng đang phân vân không biết nên mua ở đâu, Mấy pác cho em hỏi:
1. Chất lượng hàng mua tại Mỹ, Úc thì có tốt hơn mua tại Vietnam không, nếu tốt hơn thì nên mua ở Mỹ hay Úc.
2. Giá mua bên Mỹ, Úc xách về có rẻ hơn tại Vietnam không? (em thấy trên web của Dell báo giá rẻ hơn cùng cấu hình tại Vietnam)
3. Pác nào biết Giá Laptop tại Mỹ, Úc tham khảo trên trang nào là sát nhất?
Cảm ơn pro!
Xin trả lời bạn nhé:
1, Chắc chắn tốt hơn rùi bạn ạ, vì tiêu chuẩn bên các nước ấy cao hơn nước ta (có phải nói xấu TQ ko nhỉ :D ). Dĩ nhiên mình nói máy mới nhé.
2, Mỹ thì Dell rẻ hơn thôi, còn các hãng từ Châu Á thì VN rẻ hơn. Ở Úc thì đắt hơn VN, trừ có dịp giảm giá (cái này tham khảo ông a đang ở Úc ). Tốt nhất nên mua ở VN vì giá và chế độ BH, còn như mua Dell bên Mĩ có thể giảm 1-2-300 $ nếu khôn khéo.
3, Còn tùy ng nhà bạn ở đâu, cái ấy bạn nên hỏi trực tiếp ng bạn nhờ mua ấy. Tốt thì tốt nhưng vẫn cứ nên "Trăm nghe ko bằng 1 thấy, trăm thấy ko = 1 sờ", mua qua mạng thì rẻ hơn (có nơi ko mất tiền ship ) nhưng ko an tâm lắm :D.
Bạn cũng có thể tham khảo qua Sing hay Thái, rẻ hơn + gần hơn. Còn máy cũ bạn nên nhờ mua bên Nhật, có lẽ là nơi đảm bảo nhất theo mình biết :D

Còn BH toàn cầu của Acer chỉ trong vòng 3 tháng đầu ( mấy chị ở Digiworld bảo thế ), dòng khác tớ ko bít :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhằm đáp ứng nhu cầu khắc gia công trên các vật liệu trong công việc của mình, máy khắc laser mini ra đời với chất lượng nhất, hiệ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday