Mua oto...Ngu hay Khôn ?

Các thớt khác của Thế Anh
Status
Không mở trả lời sau này.

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng hai 2008 lúc 18:00
Theo ý kiến chủ quan của tôi thôi nhé.

Mua ô tô thế này có gọi là ngu không ?

1/ Thứ nhất là cháy xe: Ki cóp ko biết bao nhiêu lâu, mua được cái 4 bánh. Chỉ biết lái, ko hiểu biết về kỹ thuật xe. Nghe mấy thằng nội thất tán mua mấy món đồ rẻ tiền lắp vào. Quá công suất của dây. Đang đi bỗng nhiên cháy cái roẹt..Xong, đưa lên mạng, cả nước biết. Mang tiếng ngu. :(

2/ Đã ki cóp đến mấy trăm triệu, mua xe lắp ráp trong nước thì lúc nào mua chẳng được. Cố mua trước Tết làm cái gì ? (Đi chúc Tết cho oai chắc ?) Đã bỏ tiền cái gì đến mấy trăm triệu thì cũng phải hiểu rõ thủ tục, hợp đồng đàng hoàng chứ. Đặt cọc tiền mấy trăm triệu cho thằng lừa (http://www.vnexpress.net/Vietnam/Kinh-doanh/2008/02/3B9FEFB3/) để rồi giờ nó bùng, ko ai chịu trách nhiệm. Kiện củ khoai. Mang tiếng ngu tiếp. :(

Ngoài ra còn 1 kiểu nữa? Đi làm nhiều năm dành dụm có tiền đủ để mua xe oto 4 chỗ loại tầm tầm. Nhưng lại mua xe máy. Lý do là nhu cầu xe chưa nhiều (chưa có gia đình, tính ko ham chơi đi lại), và quan trọng là chưa có hiểu biết kỹ thuật nhất định về oto...vv Bạn bè (chủ yếu là mấy anh máu sĩ diện)thì cười, nhưng bản thân tự thấy đó là sự lựa chọn hợp lý. Ko biết thế là ngu hay khôn đây nhỉ ?

ducva

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng hai 2008 lúc 18:47
Ông bạn Thế Anh thân mến, việc mua cái 4 bánh có thể có ích khi:

+ Bạn sở hữu 1 công ty và mua xe sử dụng cho mục đích công việc, ngoài các ưu đãi về thuế, ông bạn có 1 phương tiện trang trí để đánh bóng bản thân mình trước các đối tác khác.

+ Bạn mua 1 chiếc xe phù hợp với khả năng tài chính của mình (sau khi đã cân nhắc các lợi ích nó đem lại với sự khấu hao của xe) và cảm thấy thỏa mãn. Hehe dù là thỏa mãn về tinh thần thì cũng là giá trị vô hình mà :D.

Nói chung, mua xe là đầu tư thiệt hại theo quan điểm của tôi, tại thời điểm này.

1 Tháng hai 2008 lúc 21:38
đối với em oto chỉ là phương tiện di chuyển thôi!
trời rét thế này em cứ kiếm con xe nào thỏa mãn điều kiện sau:
1. khả năng cà lướt tốt ! đường hà nội mà
2. có người hộ tống !
3. có người kiểm tra lý lịch !
-----> xe buýt, ha ha ha

sea_fresh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng hai 2008 lúc 21:48
Thằng cuối cùng giống mình, ko biết đi xe máy nên ko mua xe máy, ko biết gì về vi tính nên ko mua vi tính, chưa dùng mobile bao giờ nên ko mua, phụ nữ ko thể hiểu nổi cho nên...rốt cuộc là mình chuẩn bị đến Bảo Tàng ngồi. hehe

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng hai 2008 lúc 22:14
Thằng cuối cùng giống mình, ko biết đi xe máy nên ko mua xe máy, ko biết gì về vi tính nên ko mua vi tính, chưa dùng mobile bao giờ nên ko mua, phụ nữ ko thể hiểu nổi cho nên...rốt cuộc là mình chuẩn bị đến Bảo Tàng ngồi. hehe
So sánh khập khiễng quá. Ai dè so Phụ nữ với....

Các chị em biết là giận lắm đấy. Mặc dù đôi khi họ hay so anh em mình với súc vật. Những loài khỏa và dai sức ấy.

-Con bò tót của em

-Con trâu điên của em

-Con ngựa hoang của em..

kkk

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng hai 2008 lúc 23:23
Còn nữa đấy bác ạ :

- Con gà sống thiến dở hơi
- Con thằn lằn tý hon
con muỗi :D

to bác Thế Anh:nhà em lúc nào cũng song song cả oto cả xe máy trong nhà,nhiều lúc em đi học tầm giờ tan tầm mà lúc đó đi oto thì không hiểu nên cười hay mếu :D,đi oto rồi đến lớp thấy các bạn đã học xong =))

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng hai 2008 lúc 23:58
Theo ý kiến chủ quan của tôi thôi nhé.

Mua ô tô thế này có gọi là ngu không ?

1/ Thứ nhất là cháy xe: Ki cóp ko biết bao nhiêu lâu, mua được cái 4 bánh. Chỉ biết lái, ko hiểu biết về kỹ thuật xe. Nghe mấy thằng nội thất tán mua mấy món đồ rẻ tiền lắp vào. Quá công suất của dây. Đang đi bỗng nhiên cháy cái roẹt..Xong, đưa lên mạng, cả nước biết. Mang tiếng ngu. :(

2/ Đã ki cóp đến mấy trăm triệu, mua xe lắp ráp trong nước thì lúc nào mua chẳng được. Cố mua trước Tết làm cái gì ? (Đi chúc Tết cho oai chắc ?) Đã bỏ tiền cái gì đến mấy trăm triệu thì cũng phải hiểu rõ thủ tục, hợp đồng đàng hoàng chứ. Đặt cọc tiền mấy trăm triệu cho thằng lừa (http://www.vnexpress.net/Vietnam/Kinh-doanh/2008/02/3B9FEFB3/) để rồi giờ nó bùng, ko ai chịu trách nhiệm. Kiện củ khoai. Mang tiếng ngu tiếp. :(

Ngoài ra còn 1 kiểu nữa? Đi làm nhiều năm dành dụm có tiền đủ để mua xe oto 4 chỗ loại tầm tầm. Nhưng lại mua xe máy. Lý do là nhu cầu xe chưa nhiều (chưa có gia đình, tính ko ham chơi đi lại), và quan trọng là chưa có hiểu biết kỹ thuật nhất định về oto...vv Bạn bè (chủ yếu là mấy anh máu sĩ diện)thì cười, nhưng bản thân tự thấy đó là sự lựa chọn hợp lý. Ko biết thế là ngu hay khôn đây nhỉ ?

Đi xe ngựa là khỏi lo bác nhỉ.

hp_mylove

Как закалялась сталь
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 00:01
Hehehe đang có con Toyota corolla ghẻ định thanh lí trước tết 55T mà đọc bài này của bác thì chẳng biết có thằng "ngu " nào sẽ mua của mình đây :D .Bác cứ nhìn xem các chú lượn SH,Dylan hàng 100T dưới thơi tiết miền bắc đang lạnh buốt ,mưa gió thế này thì lên đi oto hay xe máy nhỉ (hơn được cái tắc đường thì các bác đi oto ngồi ngáp:D)

Status
Không mở trả lời sau này.

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhằm mục đích kết nối tạo 1 sân chơi lành mạnh và bổ ích dành cho những tín đồ của Bút Mực ở Việt Nam. Dựa vào thành công của Mini Pen Show 1 và 2 tại Hà Nội trong 2 năm liên tiếp 2015 - 2016, BTC đã thống nhất lập kế hoạch tổ chức Pen Show lần thứ 3 ...
Lazada Vietnam Master card on Monday