Mua Ram Kingmax ở Hoàn Long cần chú ý !!!

Các thớt khác của SuperUU

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng sáu 2007 lúc 13:10
Các bác mua Ram Kingmax ở Hoàn Long chú ý nha. Ngày 23/6/2007, em có mua ở đó 2 thanh 1Gb bus 800 Kingmax, mua về lại thấy dư nên hôm nay đi trả lại. Theo qui định của Hoàn Long thì trong vòng 7 ngày, còn phiếu xuất hàng và không bị xướt xác thì có thể trả lại được nhưng bị trừ 1 khỏan khấu hao nhất định.

Hôm nay mang đến, test xong xuôi, ram k bị trầy xướt gì hết, hội đủ điều kiện để trả hàng nhưng hỡi ơi nhân viên ở đó trả lời là k được trả lại. Lý do hết sức vô lý, vì hôm bữa mua ram có nhận 2 cái phiếu cào của Kingmax nên muốn trả lại phải có 1 cái phiếu cào còn nguyên vẹn thì mới dc.

Nhưng lúc mua ram chẳng nhân viên nào nói nếu cào rồi thì không thể trả lại hàng, mà trúng thưởng cũng có gì lớn lao đâu, 1 phiếu trúng có cái áo mưa, 1 phiếu kia chúc mai mắn :) .

Mấy anh coi có tức không, nhận 2 thanh ram nó đưa mình 2 phiếu và bắt mình cào để nhận quà giờ nó lại nói tại sao k mang về nhà, mà mang về nhà k lẽ cào trúng thưởng lại chạy lên lấy.

Nguyên tắc trả hàng là như vậy nhưng tự nhiên có thêm cái khuyến mãi làm khó cho khách hàng. Nhân viên ở đó nói mỗi thanh ram chỉ có 1 phiếu cào và anh đã cào rồi thì nó k có phiếu khác đắp vô. Nhưng thật vô lý, thời gian khuyến mãi là có hạn, em giả sử nó thu lại thanh ram của em rồi để đó, đến khi hết thời gian khuyến mãi nó lại lấy ra bán tiếp thì thử hỏi có cần phiếu cào gì không.

Hồi đó giờ toàn mua hàng ở Hoàn Long nhưng nay mất lòng tin quá. :(

28 Tháng sáu 2007 lúc 14:17
Hơ, mình đã từng đọc được tin có 1 bác mua Kingmax 512 PC4200 có tem chứng nhận kèm 1 thẻ cào. Đến lúc bị lỗi mang ra Viễn Sơn bảo hành thì được nhân viên ở đây nói là đồ giả...Khi quay lại Hoàn Long đôi co chán rồi thua vì gặp phải mấy vị cãi cùn.

tommy@123

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng sáu 2007 lúc 14:28
Nếu như mình đổi lại một con khác cùng loại thì sao hả pác??? nó có chấp nhận ko hay ép mình fải lấy luôn con đó. Em cũng là dân kinh doanh, lúc trước cũng có cái trường hợp như pác nếu có thể đổi thì đổi liền, còn con bé ở cửa hàng như pác thì 'kinh' thiệt...... chia bùn cùng pác

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng sáu 2007 lúc 15:24
Nếu như mình đổi lại một con khác cùng loại thì sao hả pác??? nó có chấp nhận ko hay ép mình fải lấy luôn con đó. Em cũng là dân kinh doanh, lúc trước cũng có cái trường hợp như pác nếu có thể đổi thì đổi liền, còn con bé ở cửa hàng như pác thì 'kinh' thiệt...... chia bùn cùng pác
Điều kiện trả hàng và đổi:

1. Trong vòng 7 ngày.
2. Còn hóa đơn xuất hàng (màu xanh).
3. Tem trên sản phẩm còn nguyên vẹn.
4. Hàng k bị trầy xướt gì hết.

Chú ý:

1. Bị trừ tiền khấu hao sản phẩm, thông thường là 1$ - 2$.
2. Trả ngay trong ngày thì không bị khấu hao (em có mua 1 cái main và đổi ngay trong ngày thì k bị trừ gì hết).

@tommy@123: Bác muốn đổi hàng hay trả hàng gì tùy bác, trả hàng thì nó hoàn lại tiền còn đổi hàng thì tùy giá trị móm hàng bác muốn đổi mà bác bù thêm hay dc trả lại tiền.

@All: Bên Phong Vũ thì trả hay đổi hàng trong vòng 48h giờ thôi, quá thời gian đó không giải quyết.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng sáu 2007 lúc 15:33
đấu giá đi ku ơi, kệ biết đâu lại đựoc giá đó nghe.

mà có đấu giá thì nhớ pm cho anh biết,

đôi co chi với mấy em ấy mà, chỉ thêm tức thôi, mà mấy con bé đó xinh gái không, đầu tháng anh vô, dẫn anh đến anh cãi lộn thuê cho, không thì anh giải quyết êm đềm con bé đó cho ku hả giận.

Cười lên đê, hơi sức đâu bực mình nè

kidhero87

Thích Đủ Thứ
GẮN KẾT
28 Tháng sáu 2007 lúc 19:20
Các bác ko biết Hoàn long nổi tiếng bán đồ lụi à!trên các forum khác người ta chửi um sùm,vậy mà thấy superuu nói thường mua hàng ở đây nữa chứ,tội nghiệp superuu!

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng sáu 2007 lúc 20:24
Các bác ko biết Hoàn long nổi tiếng bán đồ lụi à!trên các forum khác người ta chửi um sùm,vậy mà thấy superuu nói thường mua hàng ở đây nữa chứ,tội nghiệp superuu!
Hồi trước mua ở Phong Vũ nhưng mắc cái BH chạy qua chạy lại mắc công quá nên qua TiTan mua. Không biết người ta mua bị trục trặc gì chứ em mua chưa bị gì hết, thích cái là nó cho mình trả lại hàng khi không thích trong vòng 7 ngày.

Em cũng hay đi mua mp3, linh kiện máy tính tùm lum cho tụi bạn, em thấy từ lúc nó đổi tên thành Hoàn Long thì nó lộn xộn quá. Nhân viên bán hàng nam thì ít hơn trước (tụi con trai nó rành kĩ thuật hơn con gái) nhưng lại rất khó chịu, hỏi nó cái gì nó cũng làm lơ, nhắn nhó làm như mình xin không bằng. Còn nữ thì không biết 1 chút gì về kĩ thuật nhất là về main và card màn hình. Năm ngoái em đi mua cái main cho AMD, coi rất kĩ ở nhà rồi, ra kêu 1 chị cũng dễ thương ghi hàng dùm :D , chị cứ quả quyết cái main này không xài dc Dualcore, chỉ chạy lăng xăng đi hỏi mấy anh kĩ thuật, cuối cùng xài dc Dualcore :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Những hiểm họa tiềm tàng từ VGA "trâu cày"
VGA (Video Graphics Adapter) hay card màn hình là mảng linh kiện quan trọng bậc nhất trong một bộ máy tính hoàn chỉnh, đặc biệt khi người dùng sử dụng máy tính cho những tác vụ đòi hỏi tốc độ xử lý đồ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday