MUA THẺ SD1GB TỐC ĐỘ CAO CO TỐT KHÔNG?

xuanhung-2005

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
MÌNH MUỐN HỎI CÁC BÁC MUA THẺ SD 1GB TỐC ĐỘ CAO NHƯ SANDISK ULTRA KHÁC VỚI MUA SD SANDISK BÌNH THƯỜNG KHÁC NHAU THẾ NÀO Ạ ?
CÓ CẦN THIẾT KHÔNG ?
BỞI VÌ THẺ BÌNH THƯỜNG GIÁ KHỎANG 80
CÒN THẺ ULTRA GIÁ CAO QUÁ (130 LẬN )

Hungdq3

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thẻ tốc độ cao nhưng tốc độ truyền của máy không cao thì khác gì.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dĩ nhiên là Ultra khác với thẻ thường về tốc độ đọc ghi, điện năng tiêu thụ, còn cái nữa phải phụ thuộc vào PPC có hỗ trợ hay không. Nếu không hỗ trợ thì chẳng cải thiện được gì nhiều đâu.

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thêm 1 lí do nữa là độ ổn định cao hơn. Từ trước tới giờ em dùng nhìeu loại thẻ rồi thẻ nào cũng có 1 lỗi gì đó (fổ biến nhất là copy từ card vào trong laptop ko được), còn từ hồi dùng Ultra thì okie chẳng có vấn đề gì cả.

1 lí do nên mua nữa là Ultra thì khác thường, Ultra > thường :D. (đùa tẹo :p)

nguyenthephong

GÂY DỰNG
theo mình thì thẻ nào cũng xài tốt cả, hoặc là mình chưa có gặp đồ 'dỏm' chăng, sandisk hoặc kingmax đều được cả,

thanhtri456789

MÁY HỎNG
Mình thấy nhãn hiệu nào sài cũng được, tốc độ cũng như nhau thôi (tất nhiên hàng hiệu ít bị đột tử hơn). Vì với PPC thì không thấy gì khác biệt, mình thấy máy cái card quảng cáo 80X, nhưng có ai sài mà thấy được đâu, cũng chưa bao giờ thấy 80X nhanh gấp 4 lần 20X, và mình thử nhiều chương trình test card, ghi 80X khi test thì chỉ có 7X (cái này chơi an gian quá). Nói chung rất phụ thuộc vào nhiều thứ. Mình thấy bạn để 130$ mua 2 cái 1Gb thường sài cho sướng
Mình còn 1 card Transcend, đúng hàng hiệu chứ không phải transcend dỏm như bây giờ đâu (2 năm trước mua tại STMT Nguyễn Hòang là 71$, còn bây giờ mắc hơn nữa 73$ thì phải). Đúng thật là hàng hiệu, đã sài rất nhiều, format vô số lần không bao giờ thấy hư hay tự động mất dữ liệu, chỉ có 1 tội là đếch sài được cho PPC, không thấy PPC nào đọc cả, chỉ sài được ĐTDĐ thôi (MMC)

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
thanhtri456789 said:
Mình còn 1 card Transcend, đúng hàng hiệu chứ không phải transcend dỏm như bây giờ đâu (2 năm trước mua tại STMT Nguyễn Hòang là 71$, còn bây giờ mắc hơn nữa 73$ thì phải). Đúng thật là hàng hiệu, đã sài rất nhiều, format vô số lần không bao giờ thấy hư hay tự động mất dữ liệu, chỉ có 1 tội là đếch sài được cho PPC, không thấy PPC nào đọc cả, chỉ sài được ĐTDĐ thôi (MMC)

Sao lại thế nhỉ, thẻ của bác là mini MMC hay sao mà PC không chơi được

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...